Vũ Thư tổng kết công tác xây dựng Đảng năm 2017
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh dự và phát biểu tại hội nghị.
Năm 2017, Huyện ủy Vũ Thư tập trung lãnh đạo, chỉ đạo quyết liệt, đồng bộ các giải pháp phát triển kinh tế - xã hội huyện. Tổng giá trị sản xuất của huyện đạt trên 9.281 tỷ đồng, tăng 10,07% so với năm 2016; lĩnh vực văn hóa xã hội có nhiều chuyển biến tích cực; quốc phòng, an ninh được giữ vững. Cùng với lãnh đạo phát triển kinh tế xã hội, năm 2017, Huyện ủy đã tập trung chỉ đạo rà soát, bổ sung quy hoạch cấp ủy và các chức danh cán bộ chủ chốt từ huyện đến cơ sở; thực hiện công tác kiểm tra, giám sát, thi hành kỷ luật nghiêm túc đối với các tổ chức cơ sở Đảng, đảng viên vi phạm; chỉ đạo UBND huyện tăng cường cải cách hành chính; MTTQ đổi mới hình thức tuyên truyền, thu hút, tập hợp các tầng lớp nhân dân, góp phần tích cực làm tốt công tác xây dựng Đảng, chính quyền, MTTQ và các đoàn thể.
Cũng tại hội nghị, Huyện ủy Vũ Thư đã tổ chức tổng kết kết quả thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW ngày 15/5/2016 của Bộ Chính trị, Chỉ thị số 16 –Ct/HU ngày 15/3/2017 của Ban Thường vụ Huyện ủy và phong trào thi đua “người tốt việc tốt báo công dâng Bác” năm 2017.
Nhân dịp này, lãnh đạo Huyện ủy Vũ Thư đã trao giấy khen cho các tổ chức cơ sở đảng trong sạch vững mạnh tiêu biểu, trao kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp công tác dân vận” của Ban Dân vận Trung ương cho 2 cá nhân.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận vai trò, nỗ lực của cấp ủy các cấp huyện vũ Thư trong lãnh đạo thực hiện các nhiệm vụ phát triển kinh tế, xã hội năm 2017, đồng thời chỉ rõ một số chỉ tiêu kinh tế còn thấp, chưa tiềm xứng với tiềm năng thế mạnh của huyện, vai trò của người đứng đầu ở một số ngành, lĩnh vực, địa phương trong lãnh đạo phát triển kinh tế xã hội còn mờ nhạt. Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu thời gian tới, Ban Thường vụ Huyện ủy Vũ Thư và cấp ủy các địa phương cần tập trung cao, bám sát các chủ trương của trung ương, tỉnh để lãnh đạo, cơ cấu lại kinh tế, tăng cường tích tụ ruộng đất, ưu tiên phát triển nông nghiệp công nghệ cao, đẩy mạnh thu hút đầu tư, phát triển doanh nghiệp, tiếp tục xây dựng nông thôn mới bền vững và hiệu quả; chú trọng xây dựng Đảng và các tổ chức đoàn thể; tăng cường kỷ luật kỷ cương trong công tác lãnh đạo điều hành trên mọi lĩnh vực; quan tâm nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ; nâng cao hiệu quả hoạt động của MTTQ và các đoàn thể chính trị xã hội góp phần thực hiện thắng lợi các chỉ tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế xã hội huyện năm 2018.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang