Thường trực Tỉnh ủy làm việc với Tổng công ty Khí Việt Nam
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh tặng quà cho Đoàn công tác của Tổng Công ty Khí Việt Nam.
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh chủ trì buổi làm việc. Dự buổi làm việc có đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy.
Tại buổi làm việc, ông Nguyễn Sinh Khang, Chủ tịch Hội đồng quản trị PV GAS giới thiệu khái quát về các lĩnh vực hoạt động của doanh nghiệp. Trong năm 2018, PV GAS là đơn vị sản xuất kinh doanh đạt hiệu quả với chỉ tiêu lợi nhuận trước thuế hợp nhất đạt hơn 14.000 tỷ đồng. PV GAS có 2 đơn vị sản xuất kinh doanh tại Thái Bình hoạt động tốt.
Thay mặt cán bộ, công nhân viên, người lao động PV GAS, ông Nguyễn Sinh Khang gửi lời cảm ơn tới Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh Thái Bình, các sở, ban, ngành, đoàn thể, các địa phương đã hỗ trợ, tạo mọi điều kiện cho doanh nghiệp sản xuất kinh doanh hiệu quả, giúp doanh nghiệp tháo gỡ những khó khăn, vướng mắc, giải quyết, khắc phục các sự cố. PV GAS cam kết sẽ thực hiện tốt, hoàn thành tất cả chỉ tiêu, nhiệm vụ trong năm 2019, đóng góp ngân sách cho tỉnh, thực hiện chính sách an sinh xã hội. Chủ tịch Hội đồng quản trị PV GAS mong muốn doanh nghiệp sẽ tiếp tục nhận được sự quan tâm, hỗ trợ của tỉnh, của nhân dân để thực hiện thắng lợi các mục tiêu, kế hoạch đã đề ra.
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh ghi nhận các ý kiến, đề xuất của lãnh đạo PV GAS; đồng thời khẳng định công nghiệp khí là ngành công nghiệp sạch mà tỉnh Thái Bình ưu tiên phát triển và sự phát triển của PV GAS tại Thái Bình là phù hợp với chiến lược phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Đồng chí đánh giá cao những nỗ lực, sự năng động, sáng tạo, phấn đấu vươn lên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp những năm qua, đóng góp tích cực cho sự phát triển của tỉnh.
Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đề nghị PV GAS tiếp tục thực hiện tốt chiến lược sản xuất kinh doanh, cung cấp đủ nhu cầu sử dụng khí cho các doanh nghiệp trên địa bàn tỉnh. Tổ chức liên kết hợp tác để hình thành trung tâm phân phối khí của miền Bắc tại Thái Bình. Kiến nghị đề xuất, hoàn thiện các thủ tục để từ năm 2019 đóng góp ngân sách cho tỉnh Thái Bình. Tham gia thực hiện tốt các chính sách an sinh xã hội, xây dựng các công trình phúc lợi dân sinh trên địa bàn tỉnh.
Nhân dịp này, đồng chí Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh gửi lời cảm ơn tới tập thể cán bộ lãnh đạo, công nhân viên, người lao động PV GAS đã đồng hành hành, đóng góp tích cực cho sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Thái Bình cam kết sẽ tạo mọi điều kiện để doanh nghiệp sản xuất kinh doanh hiệu quả, giúp doanh nghiệp tháo gỡ những khó khăn, vướng mắc. Nhân dịp năm mới, đồng chí gửi lời chúc mừng tốt đẹp nhất tới toàn thể cán bộ, công nhân viên, người lao động PV GAS, chúc doanh nghiệp ngày càng phát triển.
Mạnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần