Báo Thái Bình gặp mặt thông tin viên, cộng tác viên tiêu biểu năm 2020
Đồng chí Hoàng Thái Phúc, Tỉnh uỷ viên, Phó Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh uỷ tặng hoa chúc mừng. Ảnh: Thành Tâm
Dự buổi gặp mặt có lãnh đạo đại diện Ban Tuyên giáo Tỉnh uỷ, Hội Nhà báo Thái Bình, Hội Văn học- Nghệ thuật tỉnh, các cơ quan, đơn vị đối tác và các TTV-CTV tiêu biểu đại diện cho gần 300 CTV-TTV của Báo Thái Bình.
Tại buổi gặp mặt, các đại biểu đã ôn lại truyền thống 95 năm báo chí cách mạng Việt Nam, quá trình xây dựng và phát triển của Báo Thái Bình.
Phát huy truyền thống vẻ vang của những người làm báo cách mạng, những năm qua, Báo Thái Bình đã có bước phát triển mạnh mẽ, tuyên truyền kịp thời, hiệu quả các nhiệm vụ chính trị, góp phần tích cực thực hiện thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Gần 60 năm qua, kể từ ngày ra số báo đầu tiên (1/1/1962) đến nay, Báo Thái Bình luôn giữ vững tôn chỉ, mục đích của tờ báo Đảng, từng bước đổi mới, nâng cao chất lượng cả về nội dung và hình thức, phục vụ kịp thời, hiệu quả công tác lãnh đạo, chỉ đạo, điều hành của lãnh đạo tỉnh cũng như nhu cầu thông tin của bạn đọc.
Các đại biểu dự hội nghị.
Năm 2020, Báo Thái Bình tiếp tục đầu tư, nâng chất lượng báo in và báo điện tử, đưa tờ báo đến gần hơn với độc giả trong và ngoài tỉnh. Cùng với nỗ lực phấn đấu của tập thể cán bộ, phóng viên, kỹ thuật viên Báo Thái Bình còn có những đóng góp tích cực và hiệu quả của gần 300 TTV, CTV , trong đó có trên 100 CTV thường xuyên. Đội ngũ CTV ở hầu khắp các địa phương, có nhiều CTV tiêu biểu, thường xuyên cộng tác với nhiều tin, bài, ảnh, video clip có chất lượng tốt, phản ánh khá toàn diện hoạt động của các cấp, ngành, cơ quan, đơn vị, các sự kiện trên tất cả các lĩnh vực.
Để tiếp tục hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ chính trị được giao, trong thời gian tới, việc tăng cường sử dụng tác phẩm của CTV vẫn là giải pháp nhằm làm phong phú và hấp dẫn hơn các ấn phẩm của Báo Thái Bình.
Văn nghệ chào mừng.
Tại buổi gặp mặt, các CTV đã dành thời gian trao đổi, đóng góp nhiều ý kiến tâm huyết với mong muốn góp phần làm cho các ấn phẩm Báo Thái Bình ngày càng phong phú, chất lượng, hấp dẫn bạn đọc.
Tú Anh
Ảnh: Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân