Hơn 30.000 lượt hội viên người cao tuổi được chăm sóc sức khỏe
6 tháng đầu năm, các cấp hội và hội viên NCT trong toàn tỉnh luôn đoàn kết, đồng lòng thực hiện tốt các chương trình, nhiệm vụ công tác hội và nhiệm vụ chính trị của địa phương. Tổ chức hội NCT các cấp từng bước được kiện toàn, công tác chăm sóc sức khỏe và phát huy vai trò, uy tín, kinh nghiệm của NCT tiếp tục được thực hiện trên mọi lĩnh vực của đời sống. Toàn tỉnh đã chúc thọ, mừng thọ cho hơn 48.600 NCT với tổng kinh phí trên 15 tỷ đồng; thăm, tặng quà trên 50.800 lượt hội viên ốm đau, phúng viếng hội viên qua đời với tổng kinh phí trên 3,5 tỷ đồng; tổ chức trên 200 hội nghị truyền thông, tư vấn và chăm sóc sức khỏe cho hơn 30.000 lượt hội viên và tặng quà miễn phí với tổng trị giá hơn 600 triệu đồng.
6 tháng cuối năm, Ban đại diện Hội NCT tỉnh chỉ đạo các cấp hội tiếp tục đẩy mạnh tuyên truyền chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, vận động hội viên tích cực tham gia phát triển kinh tế - xã hội; làm tốt công tác truyền thông, khám sức khỏe định kỳ cho hội viên; quan tâm đến đời sống của hội viên, nhất là NCT có hoàn cảnh khó khăn… góp phần củng cố niềm tin của hội viên với tổ chức hội.
Cũng tại hội nghị, Ban đại diện Hội NCT tỉnh phổ biến kế hoạch tổ chức đại hội hội NCT cơ sở tiến tới Đại hội lần thứ VI Hội NCT Việt Nam nhiệm kỳ 2021 - 2026.
Tiến Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân