Công đoàn ngành Ngân hàng: Dâng hương tại Đền thờ Liệt sĩ tỉnh và thăm, tặng quà người có công
Đại diện công đoàn ngành Ngân hàng trao quà cho các thương binh, bệnh binh tại Trung tâm Nuôi dưỡng và Điều dưỡng người có công tỉnh (xã Minh Quang, huyện Vũ Thư).
Tại Đền thờ Liệt sĩ tỉnh, trước anh linh các anh hùng liệt sĩ, đại diện Công đoàn ngành Ngân hàng nguyện phát huy truyền thống tốt đẹp của quê hương, giáo dục cho các thế hệ con cháu ra sức học tập, rèn luyện đồng thời tích cực phát động các phong trào thi đua trong toàn ngành nhằm hoàn thành tốt các nhiệm vụ được giao, từ đó góp phần xây dựng quê hương, đất nước ngày càng giàu đẹp.
Đến thăm, tặng quà người có công tại Trung tâm Nuôi dưỡng và Điều dưỡng người có công tỉnh Thái Bình, đại diện Công đoàn Ngân hàng Việt Nam và đại diện Công đoàn Ngân hàng Việt Nam tại Thái Bình đã trao tặng số tiền 45 triệu đồng, trong đó Công đoàn Ngân hàng Việt Nam 30 triệu đồng và Công đoàn Ngân hàng Việt Nam tại Thái Bình 15 triệu đồng; đồng thời, gửi lời chúc sức khỏe tới các thương binh, bệnh binh đang sinh sống, điều trị tại Trung tâm và mong các thương binh, bệnh binh nỗ lực vượt qua nỗi đau của bệnh tật để vươn lên trong cuộc sống.
Là đơn vị trực thuộc Sở Lao động, Thương binh và Xã hội, ngoài việc nuôi dưỡng 23 thương binh, bệnh binh nặng, từ đầu năm đến nay, Trung tâm Nuôi dưỡng và Điều dưỡng người có công đã thực hiện nhiệm vụ điều dưỡng cho khoảng 1.500 lượt người có công và phấn đấu đến hết năm 2020 sẽ tiếp tục thực hiện nhiệm vụ điều dưỡng cho hơn 2.000 lượt người có công trên địa bàn tỉnh.
Minh Hương
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân