Hội CCB tỉnh *Bàn giao 21 CCB, cựu thanh niên xung phong đi điều dưỡng
*Hưởng ứng tháng cao điểm về an toàn giao thông
Đến dự buổi bàn giao, đại diện lãnh đạo Bộ CHQS tỉnh, Hội Chữ thập đỏ tỉnh, Hội Nạn nhân chất độc da cam/Điôxin tỉnh đã ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe, đời sống, tặng quà cho các CCB, cựu thanh niên xung phong đi điều dưỡng đợt này. Lãnh đạo Hội CCB tỉnh cũng đã tặng quà và chúc các CCB, cựu thanh niên xung phong có đợt điều dưỡng đạt được kết quả tốt nhất.
* Hưởng ứng Năm an toàn giao thông 2012, Hội CCB tỉnh vừa triển khai đến Hội CCB các cơ quan tỉnh, Hội CCB khối doanh nghiệp tỉnh và hội CCB các huyện, thành phố Kế hoạch tổ chức hoạt động tháng cao điểm về an toàn giao thông (ATGT) – tháng 9/2012.
Để góp phần giảm thiểu tình trạng ùn tắc và tai nạn giao thông, Hội CCB tỉnh yêu cầu các cấp hội đẩy mạnh công tác tuyên truyền, phổ biến pháp luật về ATGT đường bộ, ATGT đường thủy trong cán bộ, hội viên và nhân dân, qua đó nâng cao ý thức trách nhiệm của mọi người khi tham gia giao thông; thường xuyên nhắc nhở người thân kiểm tra kỹ thuật phương tiện, đội mũ bảo hiểm, không uống rượu bia, sử dụng các chất kích thích khi tham gia giao thông. Đồng thời đẩy mạnh vận động nhân dân tự tháo dỡ mái che, mái vẩy, biển quảng cáo, tổ chức phát quang cây cối, các chướng ngại vật ảnh hưởng đến tầm nhìn của người tham gia giao thông. Ở những địa phương có bến đò ngang, các cấp hội phối hợp với chính quyền, đoàn thể nhắc nhở chủ đò chấp hành nghiêm các quy định của pháp luật, bảo đảm kỹ thuật phương tiện, phao cứu sinh, sẵn sàng ứng phó với mọi tình huống có thể xảy ra.
Trong dịp này, các cấp hội tiến hành kiểm tra, rà soát về tổ chức, chỉ đạo đẩy mạnh hoạt động của các tổ, đội tự quản về ATGT của CCB – nhất là ở các địa phương có quốc lộ, tỉnh lộ chạy qua, nút giao thông quan trọng, những “điểm đen” về tai nạn giao thông; tham gia giải quyết khi có tai nạn giao thông xảy ra; có hình thức biểu dương, khen thưởng kịp thời đối với các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc tham gia giữ gìn trật tự ATGT.
Tin, ảnh: MINH SƠN
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Thông báo kết quả kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW tại huyện Hưng Hà
- Phong trào Thi đua Quyết thắng - động lực giúp lực lượng vũ trang Quân khu 3 hoàn thành tốt nhiệm vụ
- Thẩm định hồ sơ Đề án sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã trên địa bàn tỉnh Thái Bình giai đoạn 2023 - 2025
- Thăm, tặng quà Bà mẹ Việt Nam anh hùng và các gia đình chính sách
- Cần tăng tốc, bứt phá trong triển khai các dự án quan trọng quốc gia, trọng điểm ngành giao thông vận tải
- Tiếp tục quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo công tác xây dựng đội ngũ cán bộ nữ
- Chủ động ứng phó, hạn chế thấp nhất thiệt hại do lũ gây ra
- Tổng kết 15 năm thực hiện cuộc vận động “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam”
- Khảo sát việc thực hiện chính sách pháp luật về phòng cháy, chữa cháy
- Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia