Gặp mặt hội viên Hội Nhà báo và trao thưởng cho các tác giả đạt giải Báo chí Quốc gia lần thứ XIV
Audio: 28082020_Hoi_nha_bao_mixdown.mp3
Các đồng chí: Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Nguyễn Quang Hưng, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tới dự.
Từ năm 2010 đến nay, sau 10 năm lựa chọn tác phẩm tham gia giải Báo chí Quốc gia từ tác phẩm của các hội viên, Hội Nhà báo Thái Bình đã đạt được 15 giải Báo chí Quốc gia, trong đó có 2 giải B, 7 giải C và 6 giải khuyến khích. Năm 2019, Thái Bình được 2 giải Báo chí Quốc gia, trong đó Đài Phát thanh và Truyền hình Thái Bình đạt giải B với tác phẩm: "Lời giải ruộng hoang", Báo Thái Bình đạt giải C với tác phẩm: "Ai ơi… chớ bỏ ruộng hoang".
Tại hội nghị, 2 nhóm tác giả được giải Báo chí Quốc gia lần thứ XIV, năm 2019 đã được trao bằng khen của UBND tỉnh và quà của Hội Nhà báo Thái Bình.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận và biểu dương sự nỗ lực, cố gắng của các tác giả đạt giải Báo chí Quốc gia cũng như những thành tích mà đội ngũ cán bộ, phóng viên các cơ quan báo chí của tỉnh đã đạt được trong thời gian qua. Đồng chí khẳng định những kết quả đó thể hiện sự nhiệt huyết, tinh thần hết mình vì nghề nghiệp của các tác giả, những nhà báo tiêu biểu trong đội ngũ những người làm báo trong tỉnh.
Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh cũng khẳng định thời gian qua, các cơ quan báo chí và đội ngũ người làm báo trong tỉnh đã thực hiện tốt nhiệm vụ tuyên truyền, có nhiều đóng góp tích cực vào sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Đồng chí đánh giá cao hoạt động của Hội Nhà báo Thái Bình đã thực hiện tốt chức năng là cơ quan tập hợp, định hướng nghiệp vụ cho đội ngũ nhà báo; tham mưu tích cực giúp Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh trong các hoạt động quản lý và phát huy hoạt động của báo chí. Trong bối cảnh bùng nổ truyền thông hiện nay, các loại hình báo chí truyền thống đang phải cạnh tranh gay gắt với các loại hình thông tin mới, đồng chí mong muốn các cơ quan báo chí tận dụng thời cơ, vượt qua thách thức, đề ra những giải pháp thiết thực, cụ thể, hiệu quả để vừa thực hiện tốt nhiệm vụ tuyên truyền, vừa không ngừng phát triển bắt nhịp với xu thế truyền thông hiện đại, luôn thực hiện tốt chức năng định hướng dư luận xã hội. Để làm được điều đó, đồng chí đề nghị Hội Nhà báo tỉnh tiếp tục thực hiện tốt công tác giáo dục chính trị, tư tưởng, bồi dưỡng chuyên môn, nghiệp vụ cho hội viên, để mỗi hội viên, mỗi người làm báo nhận thức sâu sắc làm báo là làm cách mạng, người làm báo là chiến sĩ tiên phong trên mặt trận tư tưởng, văn hóa của Đảng. Đội ngũ người làm báo, các cơ quan báo chí tiếp tục đẩy mạnh thực hiện Chỉ thị 05 của Bộ Chính trị về học tập, làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh bằng những việc làm sát thực, cụ thể, phù hợp với tình hình thực tế, xây dựng các cơ quan báo chí trong tỉnh thực sự là cơ quan ngôn luận của Đảng, chính quyền, tiếng nói của nhân dân, đóng góp xứng đáng vào sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
Tú Anh
Ảnh: Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân