Đại hội Chi hội nhà báo Báo Thái Bình
Đồng chí Vũ Anh Thao, Ủy viên Ban Chấp hành Hội Nhà báo Việt Nam, Chủ tịch Hội Nhà báo Thái Bình tặng hoa chúc mừng đại hội.
Chi hội nhà báo Báo Thái Bình hiện có 37 hội viên. Nhiệm kỳ 2017 - 2020, Chi hội triển khai nhiệm vụ bám sát vào Chương trình hành động của Hội Nhà báo Thái Bình, hoạt động chuyên môn của đơn vị. Để góp phần nâng cao chất lượng nội dung, hình thức của 2 ấn phẩm báo in và Báo Thái Bình điện tử, được sự tạo điều kiện của Ban Biên tập, các hội viên của Chi hội đã tích cực tham gia các lớp tập huấn chuyên môn nghiệp vụ, các buổi hội thảo, đi thực tế trao đổi nghiệp vụ do Hội Nhà báo tỉnh tổ chức. Qua đó góp phần nâng cao tính thực tế, kỹ năng tác nghiệp, học hỏi, áp dụng phương pháp làm báo đa phương tiện trong thực hiện các tác phẩm báo chí.
Qua nhiệm kỳ gần 3 năm hoạt động, đã có gần 100 lượt cán bộ, phóng viên với hàng trăm tác phẩm báo chí tham gia các cuộc thi do tỉnh, Hội Nhà báo tỉnh, Hội Nhà báo Việt Nam, các bộ ngành phát động. Nhiệm kỳ 2017 – 2020 cũng là nhiệm kỳ có nhiều hội viên, phóng viên Báo Thái Bình đạt nhiều giải thưởng báo chí nhất từ trước đến nay. Thông qua việc tham gia các cuộc thi, các hội viên đã rèn luyện, trau dồi thêm về nghiệp vụ, nâng cao chất lượng tác phẩm báo chí, góp phần nâng cao chất lượng các ấn phẩm của Báo Thái Bình. Trong nhiệm kỳ, có 1 hội viên được nhận Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ; 3 hội viên được Trung ương Hội Nhà báo Việt Nam tặng Bằng khen, nhiều hội viên được nhận Bằng khen của UBND tỉnh...
Các đồng chí lãnh đạo Hội Nhà báo Thái Bình, Báo Thái Bình chụp ảnh lưu niệm với Ban Thư ký chi hội nhiệm kỳ 2020 – 2023.
Đại hội đã bầu Ban Thư ký Chi hội nhà báo Báo Thái Bình nhiệm kỳ 2020 - 2023, biểu quyết danh sách giới thiệu nhân sự tham gia Ban Chấp hành Hội Nhà báo tỉnh, giới thiệu đại biểu đi dự đại hội Hội Nhà báo Việt Nam.
Đại hội đã thảo luận, biểu quyết thông qua Nghị quyết với một số nội dung nổi bật: Tổ chức, tập hợp, động viên toàn thể hội viên tích cực tham gia các phong trào thi đua yêu nước; duy trì, nâng cao chất lượng, số lượng các tác phẩm báo chí tham gia các cuộc thi, các giải thưởng báo chí...
Tú Anh
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân