Họp Hội đồng Thi đua - Khen thưởng tỉnh
Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch thường trực phụ trách UBND tỉnh phát biểu tại cuộc họp.
Dự họp có đồng chí Vũ Đức Hằng, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy, các thành viên Hội đồng Thi đua - Khen thưởng tỉnh.
Toàn tỉnh có 133 tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc của ngành Giáo dục và Đào tạo được đề nghị khen thưởng năm học 2019 - 2020. Trong đó, có 115 tập thể, cá nhân đủ điều kiện đề nghị tặng thưởng Huân chương Lao động hạng Nhất, hạng Ba, bằng khen của Thủ tướng Chính phủ, Cờ thi đua của Chính phủ và của UBND tỉnh, bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh, danh hiệu chiến sĩ thi đua cấp tỉnh.
Các thành viên Hội đồng Thi đua - Khen thưởng tỉnh tham gia góp ý vào danh sách đề nghị khen thưởng.
Sau khi nghe các thành viên Hội đồng tham gia ý kiến, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực phụ trách UBND tỉnh thống nhất đề nghị khen thưởng 115 tập thể, cá nhân đủ điều kiện và loại ra khỏi danh sách những tập thể, cá nhân không đủ điều kiện đề nghị khen thưởng. Đồng chí cũng thống nhất với danh sách đại biểu đi dự Đại hội Thi đua yêu nước toàn quốc lần thứ X theo đề xuất của Ban Thi đua - Khen thưởng, Sở Nội vụ.
Với công tác chuẩn bị cho Đại hội Thi đua yêu nước tỉnh lần thứ VII và đón nhận Huân chương Độc lập hạng Nhất, đồng chí nhất trí tổ chức vào ngày 4/10/2020; đồng thời đề nghị từ nay đến khi Đại hội diễn ra, các đơn vị liên quan tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền tạo không khí phấn khởi, thi đua sôi nổi trong toàn tỉnh, tiến tới chào mừng Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XX; trang trí khánh tiết bảo đảm trang trọng, nghiêm túc, đúng quy định. Ban Thi đua - Khen thưởng, Sở Nội vụ kiểm tra, rà soát lại tất cả mọi công việc chuẩn bị, nhất là phần nội dung, trao thưởng, đón tiếp khách mời để Đại hội diễn ra thành công. Đồng chí giao Công an tỉnh có kế hoạch cụ thể bảo đảm an ninh trật tự trước, trong và sau Đại hội.
Cũng tại cuộc họp, các thành viên Hội đồng Thi đua - Khen thưởng tỉnh đã bỏ phiếu thông qua danh sách các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc đề nghị khen thưởng năm học 2019 - 2020.
Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân