Giao ban cộng tác viên dư luận xã hội quý III/2020
Đồng chí Dương Văn Lễ, Phó Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy chủ trì hội nghị.
Trong quý III/2020, các cộng tác viên dự luận xã hội đã chủ động, tích cực nắm bắt, phản ánh diễn biến tư tưởng, tâm trạng, dư luận xã hội về những vấn đề, sự kiện chính trị nổi bật quốc tế, trong nước, trong tỉnh; những chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, của tỉnh, của địa phương; tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội có tác động đến đời sống, tâm trạng, tư tưởng của cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân. Một số vấn đề đã được quan tâm phản ánh sâu như: việc tổ chức đại hội đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng; công tác phòng, chống tham nhũng của Đảng, Nhà nước ta; công tác phòng, chống dịch Covid-19; sản xuất nông nghiệp; xây dựng nông thôn mới; các vấn đề trong lĩnh vực giáo dục - đào tạo; vụ án Nguyễn Xuân Đường, Nguyễn Thị Dương.
Trong quý IV/2020, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đề nghị các cộng tác viên tập trung nắm hình tư tưởng, dư luận xã hội trước, trong và sau Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XX; những nhiệm vụ, chỉ tiêu, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh giai đoạn 2020 - 2025; các hoạt động chào mừng thành công Đại hội của các cấp, các ngành, các tầng lớp nhân dân; việc quán triệt, tổ chức triển khai thực hiện nghị quyết đại hội đảng bộ các cấp và Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XX; việc thảo luận, lấy ý kiến của nhân dân vào dự thảo các văn kiện trình Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng. Nắm tình hình tư tưởng, dư luận xã hội trước các sự kiện chính trị nổi bật; việc triển khai thực hiện các chủ trương, chính sách của Đảng, Nhà nước, của cấp ủy, chính quyền các cấp, đặc biệt là việc xây dựng, phát triển Khu kinh tế Thái Bình; lãnh đạo, chỉ đạo xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu… Nắm tình hình tư tưởng, dư luận xã hội trước những vấn đề nảy sinh ở cơ sở ; những vấn đề báo chí, truyền thống phản ánh tác động đến tư tưởng, tâm trạng xã hội. Nắm bắt, phản ánh tình hình dư luận xã hội và tham mưu cho cấp ủy, chính quyền lãnh đạo đơn vị có giải pháp ổn định tình hình ngay từ cơ sở.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân