Kiến Xương: phát động tháng cao điểm vì người nghèo năm 2020
Trong 9 tháng năm 2020, Quỹ “Vì người nghèo” các cấp trong huyện đã vận động được hàng trăm triệu đồng. Qua đó, đã hỗ trợ sửa chữa, xây dựng 15 ngôi nhà đại đoàn kết; tặng quà và hỗ trợ cho 350 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn tại 33 xã thị trấn. Ủy Ban MTTQ Việt Nam huyện và các tổ chức thành viên từ tại cơ sở đã tổ chức nhiều hoạt động phong phú, thiết thực trong vận động đoàn viên, hội viên tham gia thực hiện công tác an sinh xã hội. Kêu gọi các tổ chức, cá nhân trong và ngoài huyện hỗ trợ đoàn viên, hội viên về vốn sản xuất, tập huấn chuyển giao khoa học kỹ thuật, tạo việc làm cho người nghèo, giúp học sinh nghèo học tập với tổng số tiền hàng tỷ đồng.
Tại lễ phát động, Ủy ban MTTQ Việt Nam huyện kêu gọi cán bộ công nhân viên chức, cán bộ chiến sĩ lực lượng vũ trang, các cơ quan, tổ chức, đơn vị, doanh nghiệp, các nhà hảo tâm và các tầng lớp nhân dân tiếp tục phát huy truyền thống "Tương thân tương ái", "Lá lành đùm lá rách" tích cực hưởng ứng ngày lương, ngày công, ủng hộ vào Quỹ Vì người nghèo huyện, góp phần thiết thực chăm lo cho người nghèo, thực hiện tốt chính sách an sinh xã hội trên địa bàn huyện.
Cũng tại buổi lễ, các ban ngành đoàn thể từ huyện đến cơ sở đã ủng hộ trên 50 triệu đồng cho Quỹ Vì người nghèo huyện để triển khai thực hiện tốt tháng cao điểm vì người nghèo năm 2020.
Vũ Đông
(Đài TT-TH Kiến Xương)
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân