Bệnh viện Phục hồi chức năng kỷ niệm 50 năm thành lập
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng.
Dự lễ kỷ niệm có các đồng chí: Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Đàm Văn Vượng, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh. Cùng dự có lãnh đạo Cục Quản lý khám chữa bệnh, Bộ Y tế; đại diện Hội Phục hồi chức năng Việt Nam và đại diện một số sở, ngành, đơn vị trong tỉnh.
Bệnh viện Phục hồi chức năng được thành lập từ năm 1970 tiền thân là Bệnh viện Điều dưỡng cán bộ Thái Bình. Trải qua 50 năm xây dựng, phát triển, Bệnh viện đã vượt qua những khó khăn, thách thức, nỗ lực đổi mới đáp ứng nhu cầu khám chữa bệnh ngày càng cao của nhân dân, góp phần làm giảm tỷ lệ khuyết tật và nâng cao chất lượng cuộc sống cho người khuyết tật. Là bệnh viện hạng II, chuyên ngành phục hồi chức năng, Bệnh viện đã không ngừng đầu tư cơ sở vật chất, trang thiết bị y tế, chú trọng đào tạo, nâng cao trình độ cho cán bộ, nhân viên cũng như triển khai nhiều kỹ thuật mới, hiện đại trong khám, chữa bệnh, nhất là kỹ thuật điều trị cho bệnh nhân bị tổn thương tủy sống và cột sống. Bên cạnh đó, Bệnh viện đã duy trì, thực hiện hiệu quả chương trình phục hồi chức năng tại cộng đồng, dựa vào cộng đồng. Hiện 185 xã, phường, thị trấn trong tỉnh triển khai chương trình phục hồi chức năng tại cộng đồng; hơn 80.000 người khuyết tật được phục hồi chức năng; hơn 700 lượt nạn nhân chất độc da cam được điều trị, thải độc và phục hồi chức năng…
Thừa ủy quyền của Chủ tịch nước, đồng chí Đàm Văn Vượng, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh trao Huân chương Lao động hạng Nhất cho tập thể cán bộ, nhân viên Bệnh viện.
Tại lễ kỷ niệm, tập thể cán bộ, nhân viên Bệnh viện đã vinh dự được đón nhận Huân chương Lao động hạng Nhất; 1 cá nhân được nhận bằng khen của Thủ tướng Chính phủ; 7 tập thể, 12 cá nhân được nhận bằng khen của Bộ Y tế, UBND tỉnh.
Hoàng Lanh
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân