Đại hội đại biểu Hội Truyền thống đường ống xăng dầu Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh tỉnh lần thứ II
Khen thưởng các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác hội trong nhiệm kỳ qua.
Hội Truyền thống đường ống xăng dầu Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh tỉnh hiện có 655 hội viên, là những người đã cống hiến tuổi xuân, sức lực, trí tuệ, xương máu của mình trong cuộc kháng chiến chống Mỹ cứu nước, góp phần vào sự nghiệp giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Đến nay, dù tuổi đã cao nhưng các hội viên luôn gương mẫu, phát huy phẩm chất của bộ đội đường ống xăng dầu Trường Sơn năm xưa, chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; đồng thời tiếp tục hưởng ứng phong trào thi đua chiến sĩ Trường Sơn sản xuất giỏi, giúp nhau xóa đói, giảm nghèo; tích cực tham gia xây dựng quê hương giàu đẹp, văn minh. Hàng năm, 95% hội viên đạt danh hiệu “Cựu chiến binh gương mẫu”; 97% gia đình hội viên đạt danh hiệu “Gia đình văn hóa”. Ngoài ra, Hội đã tích cực vận động các nguồn lực xã hội, nhà hảo tâm, sự đóng góp của hội viên để tri ân gia đình chính sách, hỗ trợ hội viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn vươn lên trong cuộc sống.
Trong nhiệm kỳ tới, Hội Truyền thống đường ống xăng dầu Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh tỉnh tiếp tục đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động hội viên phát huy truyền thống của bộ đội đường ống xăng dầu Trường Sơn gương mẫu thực hiện nghiêm các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, các quy định của địa phương; hưởng ứng thực hiện tốt các phong trào thi đua do tổ chức hội và địa phương phát động; nâng cao chất lượng hoạt động của hội; tổ chức nhiều hoạt động có ý nghĩa thiết thực hướng về đồng đội có hoàn cảnh khó khăn…
Tại Đại hội, Hội Truyền thống đường ống xăng dầu Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh tỉnh công bố danh sách và ra mắt Ban Chấp hành khóa mới; đồng thời khen thưởng các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác hội trong nhiệm kỳ qua.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân