Tổ chức tốt đại hội hội người cao tuổi các cấp
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban Công tác NCT tỉnh dự hội nghị.
Theo Thông tri số 20-TT/TU, để lãnh đạo đại hội hội NCT cấp cơ sở và tổng kết nhiệm kỳ 2016 - 2021 đạt kết quả, Ban Thường vụ Tỉnh ủy yêu cầu các cấp ủy đảng, chính quyền, các sở, ban, ngành, đơn vị, MTTQ, đoàn thể nhân dân và các cấp hội NCT trong tỉnh tập trung tuyên truyền, quán triệt về yêu cầu, mục đích của việc tổ chức đại hội; những kết quả đạt được, đặc biệt là phong trào thi đua yêu nước “Tuổi cao - gương sáng”. Các cấp ủy đảng lãnh đạo, chỉ đạo, tạo điều kiện để hội NCT cơ sở tổ chức đại hội và kiện toàn ban đại diện khóa mới nhiệm kỳ 2021- 2026, bầu đoàn đại biểu dự đại hội cấp trên. Hội NCT thực hiện tốt việc chuẩn bị các báo cáo, công tác nhân sự, thời gian thực hiện…
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu các cấp hội tiếp tục quán triệt tư tưởng Hồ Chí Minh, quan điểm của Đảng, Nhà nước đối với NCT, không ngừng phát huy truyền thống và khẳng định vai trò to lớn của lớp NCT trong xã hội. Xác định rõ các mục tiêu chăm sóc NCT, Tháng hành động vì NCT hàng năm, chủ động tham mưu đề xuất với cấp ủy, chính quyền những chủ trương, chính sách, giải pháp hiệu quả về công tác NCT. Tiếp tục tạo mọi điều kiện để NCT phát huy trí tuệ, năng lực, sở trường, uy tín của mình trong gia đình và xã hội. Tăng cường thu hút, tập hợp hội viên tham gia xây dựng tổ chức hội vững mạnh; quan tâm đến chế độ, chính sách và các điều kiện hoạt động của hội.
Nhiều cán bộ hội tiêu biểu được nhận bằng khen của Hội Người cao tuổi Việt Nam.
Tại hội nghị, 47 cán bộ hội tiêu biểu có thành tích xuất sắc giai đoạn 2015 - 2020 được nhận bằng khen của UBND tỉnh, Hội NCT Việt Nam và giấy khen của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội và Ban đại diện Hội NCT tỉnh.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân