Đồng chí Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh dự ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc tại thôn Chí Cường
Đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tặng hoa và quà chúc mừng cán bộ và nhân dân thôn Chí Cường, xã Nam Cường.
Thôn Chí Cường có 351 hộ với 1.248 nhân khẩu. Trong 5 năm qua, cán bộ, nhân dân thôn Chí Cường, xã Nam Cường đã đoàn kết tích cực phát triển kinh tế, làm giàu chính đáng, giúp nhau giảm nghèo bền vững. Nhiều hộ gia đình đã chủ động học hỏi, tìm tòi, sáng tạo, mạnh dạn đưa khoa học kỹ thuật vào sản xuất từ đó nâng cao thu nhập. Tỷ lệ hộ khá, giàu của thôn không ngừng tăng qua các năm; tỷ lệ hộ nghèo giảm còn 1,9%. Đời sống của người dân không ngừng được cải thiện, nâng cao, diện mạo thôn làng ngày càng khang trang, sạch đẹp. Các hoạt động nhân đạo, từ thiện được nhân dân nhiệt tình hưởng ứng. Các phong trào văn hóa, văn nghệ, thể dục thể thao được duy trì và hoạt động thường xuyên. Số hộ đạt gia đình văn hóa của thôn tăng qua các năm, qua bình xét năm 2020 có 93,7% gia đình đạt gia đình văn hóa. An ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội của thôn thời gian qua luôn được giữ vững.
Khen thưởng các gia đình văn hóa tiêu biểu tại ngày hội.
Phát biểu tại ngày hội, đồng chí Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh đánh giá cao những kết quả cán bộ, nhân dân thôn Chí Cường đạt được trong những năm qua; đồng thời đề nghị trong thời gian tới, cán bộ và nhân dân thôn Chí Cường tiếp tục nêu cao tinh thần đoàn kết, tiếp tục thực hiện hiệu quả cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”, góp phần xây dựng cộng đồng dân cư phát triển về mọi mặt. Đồng chí đề nghị Ban công tác mặt trận thôn tiếp tục vận động nhân dân đoàn kết, hỗ trợ, giúp đỡ nhau phát triển kinh tế; xây dựng đời sống văn hóa mới; tích cực tham gia bảo vệ, giữ gìn cảnh quan môi trường; chấp hành tốt các chủ trương, quy định của Đảng, Nhà nước và của địa phương; giữ vững ổn định an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội. Tiếp tục phát huy truyền thống uống nước nhớ nguồn, đền ơn đáp nghĩa và tinh thần đoàn kết, tương thân tương ái trong cộng đồng dân cư; đồng thời tích cực hưởng ứng phong trào chung tay vì người nghèo không để ai bị bỏ lại phía sau bằng những hoạt động thiết thực. Tiếp tục nâng cao chất lượng các tiêu chí nông thôn mới góp phần cùng Đảng bộ và nhân dân trong xã xây dựng thành công xã nông thôn mới nâng cao trong thời gian tới.
Nhân dịp này, các đồng chí lãnh đạo tỉnh, huyện đã tặng quà cho các hộ nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn trong thôn.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân