Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh chúc mừng ngày Nhà giáo Việt Nam
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh tặng hoa chúc mừng cán bộ, giáo viên Trường THPT Nam Duyên Hà (Hưng Hà) nhân kỷ niệm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11).
Audio: 20112020_Tin_dong_chi_pho_bi_thu_thuong_truc_tinh_uy_chuc_mung_ngay_nha_giao_vn_mixdown.mp3
Sau khi nghe lãnh đạo 2 trường báo cáo hoạt động giảng dạy và kết quả học tập, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đánh giá cao những kết quả của 2 trường đã đạt được trong nhiều năm qua.
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh trao kỷ niệm chương Vì sự nghiệp giáo dục cho cán bộ, giáo viên Trường Tiểu học và THCS Hồng Lĩnh, huyện Hưng Hà.
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh gửi lời thăm hỏi ân cần, lời tri ân và chúc mừng tốt đẹp nhất đến các thế hệ nhà giáo. Đồng chí mong muốn trong thời gian tới các trường tiếp tục đổi mới nội dung, phương pháp giáo dục, tiếp thu những nghị quyết của Đảng để cụ thể hóa thành những chương trình, kế hoạch cụ thể, đồng thời nâng cao chất lượng giảng dạy hơn nữa để truyền đạt kiến thức cho học sinh. Cán bộ, giáo viên các trường tiếp tục phát huy truyền thống, tăng cường đoàn kết, sáng tạo, không ngừng nâng cao trình độ chuyên môn nghiệp vụ để cống hiến cho sự nghiệp giáo dục của tỉnh. Đối với các em học sinh, tiếp tục phát huy truyền thống của nhà trường, ra sức học tập, rèn luyện để trở thành những công dân tốt, có ích cho quê hương, đất nước.
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân