Quỳnh Phụ: Tổng kết phong trào chữ thập đỏ
Lãnh đạo Hội Chữ thập đỏ tỉnh trao giấy khen của Ban Vận động hiến máu tình nguyện tỉnh cho các tập thể, cá nhân huyện Quỳnh Phụ đạt nhiều thành tích.
Huyện Quỳnh Phụ hiện có 54 tổ chức hội CTĐ cơ sở với 299 chi hội, 24.607 hội viên. Công tác Hội và phong trào CTĐ hoạt động tích cực, đổi mới về phương pháp, hình thức, nội dung, phong trào tương thân, tương ái được phát huy mạnh mẽ. Các phong trào “tết vì người nghèo và nạn nhân chất độc da cam”, “mỗi tổ chức, mỗi cá nhân gắn với một địa chỉ nhân đạo”, công tác cứu trợ đột xuất, xóa nhà ở dột nát, chăm sóc sức khỏe, vệ sinh môi trường, ứng phó thảm họa… được thực hiện sôi nổi, hiệu quả. Tổng trị giá các hoạt động trên 12,5 tỷ đồng, trợ giúp 38.236 lượt gia đình có hoàn cảnh khó khăn, gia đình chính sách, học sinh nghèo, nạn nhân chất độc da cam, trẻ mồ côi, người già không nơi nương tựa.
Giai đoạn 2010 – 2020, công tác hiến máu tình nguyện tại huyện Quỳnh Phụ nhận được sự tham gia hưởng ứng tích cực của đông đảo người dân. Quỳnh Phụ đã tổ chức 20 đợt hiến máu cấp huyện thu được 4.671 đơn vị máu, luôn luôn vượt chỉ tiêu kế hoạch UBND tỉnh giao. 232 cá nhân, 42 tập thể, 10 gia đình được Ban chỉ đạo vận động hiến máu các cấp, ngành tôn vinh, khen thưởng.
Tại hội nghị, 103 tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong hoạt động phong trào CTĐ và công tác hiến máu tình nguyện giai đoạn 2010 – 2020 đã được tuyên dương, khen thưởng.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân