Triển khai việc thực chứng, kiểm tra, đánh giá lại tình trạng dị dạng, dị tật của con đẻ của người hoạt động kháng chiến
Tổ công tác của tỉnh được ban hành theo Quyết định số 3595 ngày 30/12/2020 của UBND tỉnh gồm đại diện các sở, ngành, các huyện, thành phố và các đơn vị liên quan. Tổ công tác có nhiệm vụ chỉ đạo, triển khai, tổ chức thực hiện việc thực chứng, kiểm tra, đánh giá lại tình trạng dị dạng, dị tật của con đẻ người hoạt động kháng chiến và thẩm định đánh giá lại hồ sơ y tế về tình trạng bệnh, tật, dị dạng, dị tật của người hoạt động kháng chiến và con đẻ của họ trên địa bàn tỉnh; giải quyết những khiếu nại, tố cáo, kiến nghị, phản ánh, thắc mắc của những người có liên quan đến kết quả thực chứng...
Trong đợt thực chứng lần này, theo số liệu tổng hợp của Sở Lao động - Thương binh và Xã hội, toàn tỉnh có 444 trường hợp là của con đẻ người hoạt động kháng chiến bị dị dạng, dị tật sẽ được thực chứng lại và thẩm định, đánh giá lại hồ sơ y tế về tình trạng dị dạng, dị tật của người hoạt động kháng chiến và con đẻ của họ.
Tại hội nghị, Tổ công tác của tỉnh đã thông qua dự thảo kế hoạch thực chứng, phân công nhiệm vụ cho các tổ và nhiệm vụ của từng thành viên; hướng dẫn các bước tiến hành và các biểu mẫu; thời gian, địa điểm thực hiện thực chứng.
Theo kế hoạch, việc thực chứng dự kiến tiến hành từ ngày 12-22/1/2021. Việc thực chứng sẽ được thực hiện theo đúng quy trình, quy định, đảm bảo công khai, minh bạch.
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân