Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh tổng kết công tác năm 2020, triển khai nhiệm vụ năm 2021
Đồng chí Nguyễn Ngọc Dư được bầu vào Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh, giữ chức Chủ tịch Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh.
Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh hiện có 25 hội thành viên. Trong năm 2020, Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh đã tổ chức hội thảo tư vấn, phản biện, lấy ý kiến đóng góp vào các chủ trương, đường lối, chính sách, các chương trình, dự án phát triển kinh tế - xã hội quan trọng của tỉnh. Với vai trò tập hợp, đoàn kết đội ngũ trí thức trong hoạt động nghiên cứu, phổ biến kiến thức khoa học, công nghệ (KHCN), góp phần phát triển kinh tế - xã hội tỉnh, Liên hiệp hội đã tổ chức nhiều hoạt động như: tôn vinh, biểu dương trí thức; lựa chọn, giới thiệu, hướng dẫn các tác giả có đề tài, nghiên cứu tham gia hội thi cấp quốc gia về KHCN đồng thời tuyên truyền, vận động các tầng lớp nhân dân tham gia hội thi, cuộc thi về KHCN trên địa bàn tỉnh. Bên cạnh đó, Liên hiệp hội còn tổ chức hiệu quả hoạt động tuyên truyền, phổ biến kiến thức KHCN; xã hội hóa hoạt động KHCN, giáo dục và đào tạo, y tế, phát triển cộng đồng và xóa đói giảm nghèo. Các hội thành viên cũng đã tích cực tham gia các phong trào, hoạt động do Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh tổ chức và đạt được nhiều kết quả.
Các đại biểu dự hội nghị.
Năm 2021, Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh sẽ tập trung củng cố, phát triển hệ thống Liên hiệp hội và các hội thành viên; đẩy mạnh hoạt động tư vấn, phản biện về các chương trình, đề án phát triển kinh tế, xã hội; tiếp tục tuyên truyền về hội thi, cuộc thi bằng nhiều hình thức nhằm thu hút đông đảo cán bộ, công chức, viên chức, người lao động, học sinh, sinh viên tham gia.
Nhân dịp này, Ban Chấp hành Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh đã bầu bổ sung đồng chí Nguyễn Ngọc Dư vào Ban Chấp hành, Ban Thường vụ Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh, giữ chức Chủ tịch Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh.
Hoàng Lanh
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân