Vũ Thư gặp mặt các cơ quan thông tấn báo chí nhân dịp xuân Tân Sửu 2021
Đại diện lãnh đạo Đài PTTH Thái Bình phát biểu tại hội nghị.
Tại buổi gặp mặt, lãnh đạo huyện Vũ Thư đã thông tin nhanh về kết quả thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội huyện năm 2020. Mặc dù chịu ảnh hưởng nặng nề của dịch bệnh Covid-19, tổng giá trị sản xuất của huyện năm 2020 đạt trên 11.390 tỷ đồng, tăng 2,42% so với năm 2019. Tháng 3/2020, huyện được Thủ tướng Chính phủ ban hành quyết định công nhận huyện nông thôn mới. Xã Nguyên Xá hoàn thành 11/11 tiêu chí xã nông thôn mới nâng cao và đang chờ tỉnh thẩm định. Các lĩnh vực y tế, văn hóa, giáo dục có nhiều chuyển biến tích cực; chính sách an sinh xã hội được chú trọng thực hiện, an ninh quốc phòng được giữ vững. Sau đại hội đảng các cấp, niềm tin của nhân dân với cấp ủy, chính quyền được củng cố vững chắc.
Các đồng chí lãnh đạo Huyện ủy, UBND huyện Vũ Thư khẳng định trong thành tựu phát triển kinh tế - xã hội của huyện năm 2020 có sự đóng góp quan trọng của các cơ quan báo chí trong công tác tuyên truyền, động viên, cổ vũ các tầng lớp nhân dân tham gia, hưởng ứng các phong trào thi đua huyện.
Đại diện các cơ quan thông tấn báo chí bày tỏ mong muốn Huyện ủy, UBND huyện Vũ Thư và các đơn vị, địa phương trên địa bàn tiếp tục phối hợp chặt chẽ, tạo điều kiện thuận lợi giúp các cơ quan thông tấn báo chí làm tốt công tác tuyên truyền gắn với các nhiệm vụ chính trị, phát triển kinh tế - xã hội huyện trong năm 2021. Trước mắt là phối hợp thực hiện tốt công tác tuyên truyền Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng, bầu cử HĐND các cấp, phòng chống dịch Covid-19 và các nhiệm vụ chính trị khác… góp phần cùng Đảng bộ, chính quyền và nhân dân thực hiện thắng lợi các mục tiêu phát triển kinh tế - xã hội huyện năm 2021.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân