Đại hội Hiệp hội Doanh nghiệp huyện Hưng Hà nhiệm kỳ 2020 - 2025
Khen thưởng các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc đóng góp vào sự phát triển Hiệp hội Doanh nghiệp tỉnh Thái Bình và sự phát triển kinh tế - xã hội huyện Hưng Hà.
Hiện nay, Hiệp hội Doanh nghiệp huyện Hưng Hà có 145 thành viên tham gia. Nhiệm kỳ qua, Hiệp hội đã phát huy có hiệu quả hoạt động, đóng vai trò to lớn trong việc tập hợp, thu thút đội ngũ doanh nhân, doanh nghiệp, đóng góp vào sự phát triển kinh tế - xã hội của huyện. Cùng với cống hiến trí tuệ, tài năng ra sức thi đua đóng góp xây dựng quê hương Hưng Hà ngày càng giàu đẹp, văn minh, các thành viên Hiệp hội còn tích cực hưởng ứng các hoạt động từ thiện nhân đạo như ủng hộ đồng bào vùng bị bão lụt; phụng dưỡng Bà mẹ Việt Nam anh hùng; hỗ trợ gia đình có hoàn cảnh khó khăn với số tiền hàng tỷ đồng.
Trong thời gian tới, Hiệp hội tiếp tục đổi mới phương thức hoạt động, trở thành ngôi nhà chung của cộng đồng doanh nghiệp trong huyện. Hỗ trợ, nâng cao hiệu quả sản xuất kinh doanh, bảo vệ quyền lợi hợp pháp của hội viên; giữ vai trò là cầu nối giữa doanh nghiệp với cơ quan đảng, chính quyền các cấp; hỗ trợ doanh nghiệp thực hiện đúng các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; xây dựng văn hóa doanh nghiệp, góp phần xây dựng cộng đồng doanh nghiệp Hưng Hà ngày càng lớn mạnh và phát triển bền vững.
Ban Chấp hành Hiệp hội Doanh nghiệp huyện Hưng Hà nhiệm kỳ 2020 - 2025 ra mắt đại hội.
Đại hội đã bầu Ban Chấp hành Hiệp hội nhiệm kỳ 2020 - 2025 gồm 25 người. Nhân dịp này, 11 tập thể và 35 cá nhân có thành tích xuất sắc đóng góp vào sự phát triển của Hiệp hội Doanh nghiệp tỉnh Thái Bình và sự phát triển kinh tế - xã hội huyện Hưng Hà được tuyên dương, khen thưởng.
Mai Thư
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân