Quỳnh Phụ đẩy mạnh tuyên truyền trước, trong và sau tết Nguyên đán Tân Sửu
Thành viên đoàn công tác làm việc tại Huyện ủy Quỳnh Phụ.
Công tác tuyên truyền về Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng; kỷ niệm 91 năm ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam; mừng Đảng, mừng Xuân, bảo đảm an ninh, trật tự trong dịp tết Nguyên đán Tân Sửu được Ban Thường vụ Huyện ủy Quỳnh Phụ quan tâm lãnh đạo, chỉ đạo thường xuyên. Các cấp ủy, cơ quan, đơn vị đã tích cực phối hợp thực hiện, hướng dẫn cơ sở tổ chức các hoạt động tuyên truyền nhằm tạo khí thế thi đua sôi nổi trong cán bộ, nhân dân trong những ngày diễn ra Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng và dịp tết Nguyên đán.
Huyện đã tổ chức hướng dẫn các nội dung tuyên truyền tại 4 hội nghị lớn; viết và phát sóng tuyên truyền 2.325 lượt tin, bài trên hệ thống loa truyền thanh các cấp, tổ chức 2 xe tuyên truyền lưu động; trưng bày triển lãm thành tựu phát triển kinh tế, xã hội của địa phương; dựng mới, sửa chữa, thay thế nội dung tuyên truyền của 124 cổng chào, khung cột thép, 98 cụm tranh cổ động, in và căng treo 356 băng khẩu hiệu…
Cán bộ Trung tâm Văn hóa, Thể thao huyện Quỳnh Phụ trang trí khánh tiết phục vụ tuyên truyền.
Thời gian tới, huyện Quỳnh Phụ tiếp tục tăng cường công tác lãnh đạo, chỉ đạo của các cấp ủy đảng, chính quyền, các ban, ngành, đoàn thể về thực hiện các nhiệm vụ công tác thông tin, tuyên truyền theo định hướng của tỉnh và địa phương. Nắm bắt tình hình, diễn biến tư tưởng của cán bộ, đảng viên và nhân dân, động viên các tầng lớp nhân dân thi đua thực hiện tốt các nhiệm vụ năm 2021, đón tết vui tươi, lành mạnh, an toàn, tiết kiệm, thực hiện tốt các quy định về nếp sống văn hóa.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân