Thăm, tặng quà tại các trung tâm điều dưỡng thương binh, bệnh binh
Lãnh đạo Sở Lao động-Thương binh và Xã hội tặng quà thương bệnh binh đang chăm sóc, điều dưỡng tại Trung tâm Điều dưỡng thương binh Kim Bảng (Hà Nam).
Tại các nơi đến thăm, đại diện Sở Lao động-Thương binh và Xã hội đã ân cần hỏi thăm sức khỏe, đời sống sinh hoạt của các thương, bệnh binh nói chung và các thương, bệnh binh người Thái Bình nói riêng đang được chăm sóc, nuôi dưỡng tại các trung tâm. Trao quà cho các thương, bệnh binh, đại diện Sở Lao động-Thương binh và Xã hội bày tỏ lòng biết ơn sâu sắc với những công lao to lớn của các đồng chí thương binh, bệnh binh đã hy sinh một phần xương máu của mình trong các cuộc chiến tranh giành độc lập dân tộc, bảo vệ Tổ quốc. Mong muốn các thương bệnh binh tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng của gia đình, quê hương, khắc phục khó khăn, vượt lên thương tật, tiếp tục đóng góp xây dựng quê hương, là tấm gương sáng cho các thế hệ trẻ học tập, noi theo.
Các thương, bệnh binh cảm ơn sự quan tâm của các cấp, các ngành và nhân dân Thái Bình đối với người có công mỗi dịp tết đến xuân về. Đây là nguồn động viên to lớn để các thương, bệnh binh vượt qua nỗi đau bệnh tật, đón tết vui vẻ.
Lãnh đạo Sở Lao động - Thương binh và Xã hội thăm hỏi, tặng quà thương, bệnh binh đang chăm sóc, điều dưỡng tại Trung tâm Điều dưỡng thương binh Duy Tiên (Hà Nam).
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân