Hội Truyền thống Trường Sơn đường Hồ Chí Minh tỉnh Thái Bình khen thưởng 87 tập thể, cá nhân
Đồng chí Vũ Mạnh Hiền, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh trao quà tết cho hội viên Hội Truyền thống Trường Sơn đường Hồ Chí Minh tỉnh Thái Bình.
Đồng chí Vũ Mạnh Hiền, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh dự hội nghị.
Năm 2020, các hội viên Hội Truyền thống Trường Sơn đường Hồ Chí Minh tỉnh Thái Bình đã tích cực tham gia các hoạt động ủng hộ công tác phòng, chống dịch Covid - 19, tích cực tham gia xây dựng nông thôn mới, ủng hộ đồng bào miền Trung khắc phục hậu quả do mưa lũ gây ra; hội viên đã dành tặng 2.700 áo zắc két trị giá hơn 270 triệu đồng; sửa chữa và làm mới 11 nhà tình nghĩa trị giá 570 triệu đồng; tặng sổ tiết kiệm cho hội viên nghèo, có hoàn cảnh khó khăn với tổng trị giá hơn 110 triệu đồng; tặng hơn 2.000 suất quà tết cho hội viên có hoàn cảnh khó khăn, hộ nghèo với tổng trị giá 435 triệu đồng. Nhiều hội viên giúp đỡ người thân, hội viên có hoàn cảnh khó khăn có việc làm với mức thu nhập ổn định.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Vũ Mạnh Hiền, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh ghi nhận và đánh giá cao những đóng góp tích cực của Hội Truyền thống Trường Sơn đường Hồ Chí Minh tỉnh Thái Bình trong năm 2020. Đồng chí mong muốn trong thời gian tới, Hội tích cực tham gia tuyên truyền, vận động cán bộ, hội viên gương mẫu chấp hành nghiêm các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, tích cực tham gia thực hiện nghị quyết đại hội đảng các cấp. Tổ chức hội các cấp đẩy mạnh tuyên truyền làm thay đổi tư duy, tích cực vận động hội viên và người thân tham gia xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu. Các cấp hội cần thực hiện tốt "nhiệm vụ kép” vừa phòng, chống dịch Covid - 19 vừa tham gia phát triển kinh tế. Các hội viên tích cực phát triển kinh tế, nhiệt tình tham gia các hoạt động nhân đạo, từ thiện, chăm lo đời sống người nghèo, người có hoàn cảnh khó khăn, góp phần giảm tỷ lệ hộ nghèo trên địa bàn tỉnh.
Cũng tại hội nghị, Hội Truyền thống Trường Sơn đường Hồ Chí Minh tỉnh Thái Bình đã trao 75 suất quà cho hội viên có hoàn cảnh khó khăn; khen thưởng 87 tập thể, cá nhân có nhiều đóng góp cho công tác hội năm 2020.
Tiến Đạt
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ