Vũ Thư triển khai trực tuyến các nhiệm vụ trọng tâm dịp tết Nguyên đán Tân Sửu 2021
Huyện Vũ Thư triển khai trực tuyến các nhiệm vụ trọng tâm dịp tết Nguyên đán Tân Sửu 2021.
Nhiệm vụ trọng tâm dịp trước, trong và sau tết Nguyên đán Tân Sửu 2021 huyện Vũ Thư đang tập trung triển khai gồm: công tác phòng, chống dịch Covid-19; bảo đảm an ninh trật tự, thực hiện Luật số 14, Nghị định số 137; chuẩn bị, sản xuất vụ xuân năm 2021, bảo vệ môi trường.
Theo đó, để phòng, chống dịch Covid-19 hiệu quả, huyện yêu cầu các xã, thị trấn, thôn, tổ dân phố làm nghiêm túc, quyết liệt việc rà soát người đi về từ các vùng dịch, khuyến khích người dân tham gia phát giác người đi về từ vùng dịch hoặc có biểu hiện nghi nhiễm Covid-19; phát động nhân dân đeo khẩu trang tại nơi công cộng, đặc biệt lưu ý việc phòng, chống dịch bệnh tại các chợ; các xã chuẩn bị sẵn sàng nhân lực, vật tư cho khu cách ly của địa phương.
Đối với công tác bảo đảm an ninh trật tự, thực hiện Luật số 14, Nghị định số 137, huyện yêu cầu các địa phương, đơn vị, cơ quan tăng cường theo dõi, nắm bắt tình hình an ninh nông thôn, an ninh tôn giáo, quản lý tốt các đầu đơn, khiếu kiện, nắm bắt tình hình dư luận sau Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XIII của Đảng. Phát động nhân dân tích cực tham gia phong trào toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc, đặc biệt tự giác giao nộp vật liệu nổ, công cụ hỗ trợ và pháo. Lực lượng công an làm nòng cốt, triển khai đợt ra quân tấn công trấn áp các loại tội phạm, tạo môi trường an toàn, lành mạnh để nhân dân vui tết đón xuân.
Cùng với các nhiệm vụ trên, các địa phương khẩn trương tuyên truyền, vận động nhân dân triển khai sản xuất vụ xuân năm 2021 với mục tiêu toàn huyện gieo cấy 7.600 ha lúa xuân, gieo cấy đúng khung thời vụ, kết thúc gieo cấy trước ngày 25/2. Trước mắt, các địa phương tập trung công tác lấy nước và giữ nước, làm đất, vệ sinh đồng ruộng để phòng chống dịch bệnh lùn sọc đen ngay từ đầu vụ.
Sau hội nghị trực tuyến, huyện đề nghị các địa phương, đơn vị khẩn trương tuyên truyền, vận động, phát động các phong trào thi đua, huy động sự vào cuộc của các tầng lớp cán bộ, đảng viên, nhân dân nhằm thực hiện thành công các nhiệm vụ trọng tâm trên.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ