Thăm, tặng quà người có công tiêu biểu, trẻ em có hoàn cảnh khó khăn tại huyện Hưng Hà
Đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh trao quà cho thương binh Bùi Thế Sùng (thị trấn Hưng Nhân).
Đoàn đã đến thăm, tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Đỗ Thị Từ, sinh năm 1930, khu Buộm; thương binh 81% Bùi Thế Sùng, sinh năm 1946, khu Thị An, Tiền Phong; cháu Hoàng Văn Dũng, sinh năm 2010, trẻ em khuyết tật có hoàn cảnh khó khăn khu Tây Xuyên, đều thuộc thị trấn Hưng Nhân (Hưng Hà).
Tại các nơi đến thăm, đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh và các đồng chí lãnh đạo tỉnh, huyện ân cần hỏi thăm sức khỏe, việc chuẩn bị đón tết Nguyên đán Tân Sửu 2021 của các gia đình chính sách, gia đình trẻ em có hoàn cảnh khó khăn; chúc các gia đình năm mới an khang, thịnh vượng.
Đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh kiểm tra công tác phòng chống dịch Covid-19 tại chốt kiểm dịch cầu Triều Dương.
Cũng trong sáng 5/2, đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQ Việt Nam tỉnh đã đến thăm và kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại chốt kiểm dịch cầu Triều Dương (Hưng Hà). Đồng chí yêu cầu các thành viên của tổ công tác liên ngành tại chốt thực hiện nghiêm túc các quy định kiểm soát người dân vào địa bàn tỉnh, những người đến từ vùng dịch kiên quyết yêu cầu quay đầu xe; tổ công tác cần bảo đảm đủ lực lượng để kiểm soát 24/24 giờ với nỗ lực cao nhất, quyết tâm không để dịch Covid-19 xâm nhập địa bàn tỉnh.
Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ