Thăm, tặng quà gia đình chính sách, Mẹ Việt Nam anh hùng tại Thái Thụy
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh trao quà tết cho ông Đinh Văn Phương, thương binh 81%, thôn Trung, xã Tân Học.
Cùng đi có lãnh đạo huyện Thái Thụy.
Đoàn đã đến thăm và tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Tòn, sinh năm 1926, thôn Nghĩa Hồng; ông Đinh Văn Phương, thương binh 81%, thôn Trung và cháu Đinh Hoàng Phúc, sinh năm 2015, bị bại não, thôn Bắc (cùng ở xã Tân Học).
Tại những nơi đến thăm, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh và đồng chí Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy cùng các thành viên trong đoàn ân cần thăm hỏi tình hình sức khỏe, đời sống của Mẹ Việt Nam anh hùng, thương binh và trẻ có hoàn cảnh khó khăn. Chúc các gia đình đón tết cổ truyền của dân tộc đầm ấm, vui tươi, các đồng chí khẳng định, Đảng và Nhà nước luôn ghi nhớ và thể hiện sự tri ân sâu sắc đối với những đóng góp, hy sinh vì độc lập, tự do của Tổ quốc của các anh hùng liệt sỹ, Mẹ Việt Nam anh hùng, thương, bệnh binh. Các đồng chí mong muốn các gia đình tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng, tích cực xây dựng quê hương, đất nước ngày càng văn minh, giàu đẹp; đề nghị các cấp, các ngành của địa phương quan tâm, chăm sóc người có công, gia đình chính sách và các đối tượng bảo trợ xã hội.
Các đồng chí trong đoàn trao quà tết cho Mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Tòn. Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh trao quà tết của Công ty Cổ phần Tập đoàn Thái Bình Seed cho các hộ nghèo, hộ cần nghèo xã Thái Thượng (Thái Thụy).
Sáng cùng ngày, đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh và đồng chí Ngô Thị Kim Hoàn, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy đã dự lễ trao quà cho hộ nghèo, hộ cận nghèo tại xã Thái Thượng và Thụy Xuân (Thái Thụy) của Công ty Cổ phần Tập đoàn Thái Bình Seed, Công ty Cổ phần CEO Thái Bình Holding và một số doanh nghiệp trong Hiệp hội Doanh nghiệp Thái Bình.
Đặng Anh
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ