Kiểm tra, chỉ đạo công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại một số đơn vị, doanh nghiệp
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh và các thành viên trong đoàn kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại Ngân hàng Thương mại Cổ phần Ngoại thương - Chi nhánh Thái Bình.
Đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh và các thành viên trong đoàn đã đi kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại Ngân hàng Thương mại Cổ phần Ngoại thương Việt Nam - Chi nhánh Thái Bình, Công ty Bảo Việt Thái Bình, Công ty Cổ phần Việt Xô gas, Công ty TNHH MTV Xăng dầu Thái Bình.
Qua kiểm tra cho thấy: đến nay, các đơn vị, doanh nghiệp đã thực hiện nghiêm các chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ, Tỉnh ủy, UBND tỉnh về việc tăng cường các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19. Kích hoạt lại toàn bộ hệ thống phòng, chống dịch và thành lập ban ứng phó khẩn cấp với dịch Covid-19, xây dựng các phương án về phòng, chống dịch tại các trụ sở, chi nhánh làm việc và việc tiếp xúc với các đối tác, khách hàng. Tăng cường công tác tuyên truyền tới toàn thể cán bộ, nhân viên, công nhân, người lao động và khách hàng những thông tin cần thiết, những kiến thức về cách phòng ngừa để bảo vệ bản thân, gia đình, xây dựng môi trường cơ quan an toàn, không để dịch bệnh xâm nhập. Bên cạnh đó, các đơn vị, doanh nghiệp đều trang bị mới, bổ sung các dụng cụ phòng, chống dịch như kính chống giọt bắn, khẩu trang, nước sát khuẩn và phối hợp chặt chẽ với các cơ quan chức năng nhanh chóng điều tra, truy vết các trường hợp liên quan đến các ca bệnh.
Sau khi kiểm tra thực tế tại các đơn vị, doanh nghiệp, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh đánh giá cao sự chủ động chuẩn bị các phương án phòng, chống dịch cũng như việc thực hiện đầy đủ công tác phòng, chống dịch Covid-19 thời gian qua; yêu cầu các đơn vị, doanh nghiệp không được chủ quan, lơ là trong công tác phòng, chống dịch; chủ động xây dựng phương án cụ thể, trong đó lưu ý việc tiếp xúc đối với khách hàng, giữ khoảng cách khi giao dịch, bảo đảm an toàn các trang thiết bị trong quá trình làm việc; các đơn vị, doanh nghiệp thực hiện chia ca, phân công lịch trực thực hiện giãn cách theo chỉ đạo của tỉnh; hạn chế đi ra tỉnh ngoài và có phương án bảo vệ an toàn tài sản của cơ quan.
Đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh lưu ý các đơn vị, doanh nghiệp cùng với việc tập trung cho công tác phòng, chống dịch, đẩy mạnh sản xuất kinh doanh cần tiếp tục tuyên truyền cho cán bộ, nhân viên, người lao động về ý nghĩa, tầm quan trọng của cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021 - 2026, từ đó nâng cao ý thức, trách nhiệm của cử tri tham gia bầu cử, lựa chọn những đại biểu đủ đức, đủ tài, xứng đáng vào Quốc hội và HĐND các cấp.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ