Tiền Hải, Vũ Thư: Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh
Đoàn đại biểu huyện Tiền Hải dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh tại Đền thờ Bác Hồ ở xã Nam Cường.
* Kỷ niệm 131 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2021), sáng ngày 19/5, huyện Tiền Hải tổ chức lễ dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh tại Đền thờ Bác Hồ, xã Nam Cường.
Đoàn đại biểu huyện Tiền Hải đã dâng vòng hoa tươi thắm, thành kính thắp những nén hương thơm, tưởng nhớ công ơn to lớn của Chủ tịch Hồ Chí Minh trong công cuộc đấu tranh giành độc lập, giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Khắc ghi lời dạy của Bác, những năm qua Đảng bộ và các tầng lớp nhân dân huyện Tiền Hải luôn đoàn kết, đẩy mạnh các phong trào thi đua, giữ vững ổn định về an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, xây dựng quê hương ngày càng giàu, đẹp, văn minh.
Các đồng chí lãnh đạo huyện Vũ Thư và xã Tân Hòa tại lễ dâng hưởng tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh.
* Sáng ngày 19/5, tại Khu lưu niệm Bác Hồ xã Tân Hòa, các đồng chí lãnh đạo Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ huyện Vũ Thư tổ chức lễ dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh nhân kỷ niệm 131 năm ngày sinh của Người (19/5/1890 - 19/5/ 2021).
Trong không khí trang nghiêm, các đại biểu đã thành kính dâng hoa và thắp hương, bày tỏ lòng biết ơn vô hạn đối với Chủ tịch Hồ Chí Minh - vị lãnh tụ thiên tài của Đảng, danh nhân văn hóa thế giới; Người đã cống hiến trọn cuộc đời cho sự nghiệp giải phóng dân tộc, giải phóng giai cấp, đấu tranh vì hòa bình và hạnh phúc của nhân dân.
Trước anh linh của Người, các đồng chí lãnh đạo Huyện ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ huyện Vũ Thư và đại diện cán bộ, nhân dân xã Tân Hòa nguyện hứa với Bác sẽ đoàn kết một lòng, quyết tâm đi theo con đường mà Đảng và Bác Hồ kính yêu đã lựa chọn; thực hiện tốt lời kêu gọi "Thi đua ái quốc", tiếp tục đẩy mạnh việc "Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh", góp phần xây dựng huyện Vũ Thư ngày càng giàu đẹp, văn minh.
Mạnh Thắng - Quỳnh Lưu
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ