Kiểm tra, chỉ đạo công tác bầu cử tại huyện Quỳnh Phụ
Đồng chí Lại Văn Hoàn, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Phó Chủ tịch Ủy ban bầu cử tỉnh kiểm tra công tác bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp, nhiệm kỳ 2021-2026 tại huyện Quỳnh Phụ.
Chuẩn bị cho công tác bầu cử, xã Quỳnh Hội đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo, huy động sự vào cuộc của các ban, ngành, đoàn thể trong công tác tuyên truyền về bầu cử; các bước trong quá trình bầu cử được triển khai đúng quy định. Đến nay, Quỳnh Hội đã lập danh sách trên 7.000 cử tri, trong đó có 1.600 cử tri đi làm ăn xa. Cơ sở vật chất, trang trí, khánh tiết tại các điểm bầu cử được chuẩn bị chu đáo. Đặc biệt trước diễn biến phức tạp của dịch Covid-19, Quỳnh Hội có 49 trường hợp F2 liên quan đến ca bệnh Covid-19 xã An Thái, vì vậy xã đã xây dựng và triển khai phương án cụ thể cho việc thực hiện bầu cử, trong đó thực hiện tốt công tác phòng, chống dịch như vệ sinh môi trường, thực hiện tiêu độc khử trùng ở các điểm bầu cử.
Sau khi trực tiếp kiểm tra các điểm bầu cử tại xã Quỳnh Hội, đồng chí Lại Văn Hoàn, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Phó Chủ tịch Ủy ban bầu cử tỉnh đã đánh giá cao công tác chủ động chuẩn bị cho cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu HĐND các cấp, nhiệm kỳ 2021-2026. Đồng chí yêu cầu địa phương cần thực hiện nghiêm các quy định trong phòng, chống dịch Covid-19 nhằm bảo đảm an toàn cho cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XVII và bầu cử đại biểu HĐND các cấp, nhiệm kỳ 2021-2026, để ngày bầu cử thực sự là ngày hội của toàn dân.
Thu Thảo
(Đài TT-TH Quỳnh Phụ)
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ