48 cá nhân và 13 tập thể đạt giải cuộc thi trắc nghiệm trên internet tìm hiểu Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX
Đồng chí Phạm Đồng Thụy, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Trưởng ban Tổ chức cuộc thi phát biểu tại cuộc họp.
Cuộc thi được tổ chức thành 3 đợt (bắt đầu từ ngày 15/3/2021 đến ngày 19/5/2021) đã thu hút sự quan tâm, tìm hiểu và tham gia của đông đảo cán bộ, đảng viên, học sinh, sinh viên và các tầng lớp nhân dân. Sau 3 đợt thi đã có tổng số 278.970 lượt người tham gia dự thi; trong đó cán bộ, công chức chiếm 42%; học sinh, sinh viên chiếm 52,9%; đối tượng khác chiếm 5,1%. Kết thúc cuộc thi đã có 48 giải cá nhân và 13 giải tập thể, ngoài ra, Ban Tổ chức cuộc thi quyết định trao giấy khen cho một số cơ quan, đơn vị làm tốt công tác lãnh đạo, chỉ đạo, tuyên truyền vận động cán bộ, đảng viên, các tầng lớp nhân dân tích cực hưởng ứng tham gia cuộc thi.
Lãnh đạo Báo Thái Bình phát biểu tại cuộc họp.
Đồng chí Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Trưởng ban Tổ chức cuộc thi khẳng định: Cuộc thi đã được tổ chức triển khai nghiêm túc, bài bản, đúng thời điểm và bảo đảm đúng tiến độ đề ra. Việc tổ chức cuộc thi bằng hình thức trắc nghiệm trên internet phù hợp với xu thế của cách mạng khoa học công nghệ và tình hình thực tiễn. Qua đó, góp phần quan trọng đưa việc học tập Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX trở thành đợt sinh hoạt chính trị rộng khắp trong toàn tỉnh; giúp cán bộ, đảng viên và nhân dân nắm vững các nội dung nêu trong Nghị quyết; tạo sự thống nhất về nhận thức và hành động, quyết tâm cao trong tổ chức triển khai thực hiện Nghị quyết, góp phần sớm đưa Nghị quyết vào cuộc sống. Đồng chí đánh giá cao sự đóng góp tâm huyết, trách nhiệm của các đồng chí trong Ban Tổ chức cuộc thi và các cá nhân, đơn vị liên quan đã góp phần quan trọng vào thành công của cuộc thi. Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tiếp thu các ý kiến trong cuộc họp để hoàn thiện báo cáo một cách trung thực, khách quan để báo cáo Thường trực Tỉnh ủy và tổ chức trao giải cuộc thi tại hội nghị sơ kết 5 năm thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW của Bộ Chính trị về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ