150 cán bộ được bồi dưỡng nghiệp vụ kiểm soát thủ tục hành chính
Tham gia lớp bồi dưỡng, các cán bộ làm công tác chuyên môn liên quan đến thủ tục hành chính được hướng dẫn mục tiêu, cách thức triển khai kế hoạch rà soát thủ tục hành chính; quy trình và các bước rà soát thủ tục hành chính; hướng dẫn triển khai niêm yết công khai các thủ tục hành chính và địa chỉ tiếp nhận xử lý phản ánh, kiến nghị liên quan đến thủ tục hành chính; các văn bản, biểu thực hiện công tác kiểm soát thủ tục hành chính...
Phát biểu tại lớp bồi dưỡng, đồng chí Cao Thị Hải – Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh nhấn mạnh: Văn phòng UBND tỉnh mở lớp bồi dưỡng nghiệp vụ kiểm soát thủ tục hành chính là hoạt động có ý nghĩa thiết thực, giúp các cán bộ làm công tác liên quan đến thủ tục hành chính nắm chắc chuyên môn nghiệp vụ, thực hiện tốt công tác cải cách hành chính trên địa bàn, góp phần phát triển kinh tế, xã hội của tỉnh.
Điểm lại kết quả kiểm soát thủ tục hành chính đạt được trong thời gian qua đã góp phần giảm bớt phiền hà, tiết kiệm thời gian, tạo điều kiện thuận lợi cho người dân, doanh nghiệp khi giao dịch, đồng chí Phó Chủ tịch ghi nhận kết quả đó có đóng góp của những người trực tiếp thực hiện công tác kiểm soát thủ tục hành chính tại các sở ngành.
Chỉ ra những tồn tại, hạn chế, đồng chí triển khai các nhiệm vụ cán bộ làm công tác kiểm soát thủ tục hành chính cần thực hiện trong thời gian tới để kịp thời khắc phục, trong đó chú trọng tuyên truyền sâu rộng văn bản chỉ đạo của Trung ương, của tỉnh về kiểm soát thủ tục hành chính nói riêng và cải cách hành chính nói chung; tăng cường kiểm tra chuyên sâu kiểm soát thủ tục hành chính tại các sở ngành, rà soát đánh giá những thủ tục không còn phù hợp, kịp thời loại bỏ, tránh gây phiền hà cho người dân và doanh nghiệp.
Tin, ảnh: Hà Dung
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ