Kiểm tra, chỉ đạo công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại huyện Quỳnh Phụ
Đến 9 giờ sáng ngày 25/6, trên địa bàn huyện Quỳnh Phụ đã có 3 ca mắc Covid-19 liên quan đến xe khách biển số 15B-03684 của Công ty Trung Đức chạy tuyến Hải Phòng - Thành phố Hồ Chí Minh. Lực lượng chức năng huyện Quỳnh Phụ đã tích cực phối hợp cùng các cơ quan chuyên môn của ngành Y tế khẩn trương truy vết, rà soát 21 F1, thực hiện cách ly tập trung 20 trường hợp, cách ly tại nhà 1 trường hợp đang nuôi con 6 tháng tuổi. 314 F2 đang được cách ly tại nhà. Tiếp tục lấy mẫu xét nghiệm nhanh và thực hiện xét nghiệm PCR cho các trường hợp F1 và F2 có nguy cơ cao. Triển khai xử lý môi trường tại khu vực gia đình tất cả các trường hợp F1 và khu vực có nguy cơ cao. Thực hiện giãn cách xã hội xã An Quý, phong tỏa khu vực gia đình bệnh nhân tại xã An Quý và 3 hộ gia đình trong thôn Trung Châu Tây, xã An Cầu.
Cán bộ văn hóa xã An Quý căng băng rôn tuyên truyền phòng, chống dịch Covid-19.
Sau khi trực tiếp làm việc với 2 xã An Cầu, An Quý, đồng chí Hoàng Thái Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy ghi nhận và đánh giá cao sự chủ động, tích cực của cả hệ thống chính trị huyện Quỳnh Phụ trong công tác ứng phó với dịch Covid-19.
Trước những diễn biến phức tạp của dịch bệnh, đồng chí Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy yêu cầu cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân trong huyện nêu cao tinh thần, trách nhiệm, đoàn kết, tự giác, quyết tâm thực hiện nhiệm vụ chống dịch như chống giặc. Các đơn vị liên quan cử cán bộ bám nắm chắc địa bàn, cơ sở, tăng cường công tác rà soát, truy vết theo các mốc thời gian. Đẩy mạnh công tác thông tin, tuyên truyền, ổn định tư tưởng, tạo sự đồng thuận của nhân dân trong công tác phòng, chống dịch. Thực hiện tốt phương châm “4 tại chỗ”, bảo đảm công tác vệ sinh môi trường, vệ sinh phòng dịch, giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội. Bảo đảm các phương án hậu cần, y tế, an ninh trật tự, xây dựng các phương án dự phòng mở rộng, chủ động giải quyết tốt mọi tình huống phát sinh trong công tác phòng, chống dịch tại cơ sở.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ