Hội Liên hiệp phụ nữ huyện Hưng Hà: Trong nhiệm kỳ có 97 lượt tập thể, 960 lượt cá nhân được khen thưởng.
Các đại biểu dự đại hội.
Nhiệm kỳ qua cán bộ, hội viên, phụ nữ huyện Hưng Hà đã đoàn kết, vượt qua khó khăn, thách thức, nỗ lực phấn đấu đạt được những thành tựu quan trọng, góp phần thực hiện thành công nghị quyết đại hội Đảng các cấp. Phụ nữ trong huyện ngày càng mạnh dạn tiếp thu, ứng dụng tiến bộ khoa học kỹ thuật vào sản xuất, tạo ra sản phẩm có giá trị kinh tế cao. Chị em cũng là lực lượng lao động chủ yếu trong các doanh nghiệp và trong các làng nghề, năng động đổi mới phương thức kinh doanh, tạo sự thúc đẩy thương mại, dịch vụ của huyện. Ngoài ra, chị em còn tích cực tham gia phát triển nông thôn mới và xây dựng nông thôn mới nâng cao, nông thôn mới kiểu mẫu.
Nhằm hỗ trợ hội viên phát triển kinh tế, các cấp hội phụ nữ trong huyện đã phối hợp tổ chức 1.870 lớp tập huấn khoa học kỹ thuật cho trên 224.000 lượt hội viên, phụ nữ; tín chấp ngân hàng với số dư trên 339 tỷ đồng cho trên 8.100 hộ vay. Bên cạnh đó, tăng cường tuyên truyền, vận động, hỗ trợ phụ nữ xây dựng gia đình hạnh phúc; làm tốt công tác hậu phương quân đội, đền ơn đáp nghĩa; xây dựng tổ chức Hội vững mạnh, tham gia xây dựng Đảng, xây dựng chính quyền, thực hiện giám sát và phản biện xã hội theo quy định.
Với những hoạt động thiết thực, hiệu quả, hàng năm có 93% gia đình hội viên phụ nữ đạt gia đình văn hóa. Trong nhiệm kỳ có 97 lượt tập thể, 960 lượt cá nhân được khen thưởng.
Ban Chấp hành Hội LHPN huyện Hưng Hà nhiệm kỳ 2021 - 2026 ra mắt đại hội.
Phát huy thành tích đạt được, trong nhiệm kỳ 2021-2026 với phương châm "Phụ nữ Hưng Hà phát huy truyền thống văn hóa, văn hiến yêu nước, cách mạng; đoàn kết năng động sáng tạo, xây dựng tổ chức hội vững mạnh", phụ nữ Hưng Hà tiếp tục phát huy truyền thống, đoàn kết, sáng tạo, nêu cao tinh thần làm chủ tham gia tích cực phát triển kinh tế - xã hội góp phần xây dựng huyện Hưng Hà phát triển nhanh và bền vững.
Tại đại hội, các đại biểu đã bầu Ban Chấp hành Hội LHPN huyện khóa XVI, nhiệm kỳ 2021-2026 gồm 23 đồng chí và bầu đoàn đại biểu đi dự Đại hội đại biểu Hội LHPN tỉnh.
Mai Thư
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ