Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh kiểm tra, chỉ đạo công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại một số doanh nghiệp
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại Công TNHH New Star (cụm công nghiệp Đông Phong, xã Đông Quan).
Audio: 0408_dc_thanh_kiem_tra__mixdown.mp3
Video: 80421-DONG_CHI_NGUYEN_TIEN_THANH_KIEM_TRA_CONG_TAC_PC_DICH.mp4
Qua kiểm tra cho thấy các doanh nghiệp đã triển khai đầy đủ các quy định về phòng, chống dịch Covid-19 như: phun khử khuẩn tại khu vực làm việc, nhà ăn, phân xưởng; 100% cán bộ, công nhân thực hiện đeo khẩu trang, đo thân nhiệt, sát khuẩn tay, khai báo y tế đầy đủ; giữ khoảng cách, hạn chế nói chuyện, không tập trung đông người. Các doanh nghiệp đều xây dựng kế hoạch, phương án phòng, chống dịch Covid-19 và tổ chức tuyên truyền cho công nhân về các biện pháp phòng, chống dịch.
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại Công TNHH May xuất khẩu Đông Thọ (thôn Tăng, xã Phú Châu).
Sau khi kiểm tra thực tế, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh ghi nhận sự chủ động của các doanh nghiệp trong việc triển khai các phương án phòng, chống dịch; đồng thời chia sẻ với những khó khăn trong hoạt động sản xuất kinh doanh của doanh nghiệp do ảnh hưởng của dịch Covid-19. Đồng chí yêu cầu các doanh nghiệp không được chủ quan, lơ là, vừa tập trung phòng, chống dịch vừa đẩy mạnh sản xuất kinh doanh, nỗ lực thực hiện "mục tiêu kép" của tỉnh. Thường xuyên tuyên truyền để nâng cao ý thức trách nhiệm cho người lao động về công tác phòng, chống dịch, nhất là trong việc khai báo y tế, thực hiện nghiêm khuyến cáo “5K” của Bộ Y tế; xây dựng phương án chi tiết, không để bị động khi có tình huống phát sinh dịch tại doanh nghiệp. Chú trọng làm tốt công tác vệ sinh môi trường, tăng cường kiểm tra, giám sát người lao động sau giờ làm việc, nhất là người ngoài tỉnh làm việc trong doanh nghiệp. Lãnh đạo các doanh nghiệp thường xuyên trao đổi với chính quyền địa phương, cơ quan y tế về tình hình, các biện pháp phòng, chống dịch của doanh nghiệp để kịp thời phối hợp xử lý khi có tình huống phát sinh.
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đến thăm, tặng quà ông Nguyễn Văn Đức, thôn Phú Vinh, xã Minh Phú (Đông Hưng).Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh tới thăm, tặng quà gia đình chị Phạm Thị Thủy, thôn Thọ Tiến, xã Minh Phú.
Chiều cùng ngày, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã tới thăm, tặng quà 3 mẹ con chị Phạm Thị Thủy, thôn Thọ Tiến, xã Minh Phú (Đông Hưng) có hoàn cảnh khó khăn, bị tật nguyền, không có việc làm và ông Nguyễn Văn Đức, thôn Phú Vinh, xã Minh Phú là cựu thanh niên xung phong - nhà có 2 bố con, con bị tâm thần, thuộc diện hộ nghèo của xã.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang