Sôi nổi cuộc thi tìm hiểu “Bác Hồ với Thái Bình - Thái Bình làm theo lời Bác” trong đoàn viên công đoàn, CNVCLĐ
Nhân viên Đài Truyền thanh Truyền hình Hưng Hà tham gia cuộc thi.
Mặc dù bận rộn tham gia nhiều hoạt động của địa phương, nhất là công tác phòng, chống dịch Covid-19 do những ngày qua trên địa bàn thành phố Thái Bình có nhiều ca mắc song Liên đoàn Lao động thành phố luôn quan tâm, chú trọng chỉ đạo, đôn đốc công đoàn cơ sở động viên đoàn viên, CNVCLĐ tham gia cuộc thi.
Bà Phí Thị Thanh Huyền, Chủ tịch Liên đoàn Lao động thành phố cho biết: Cuộc thi là hoạt động ý nghĩa, thiết thực kỷ niệm 55 năm ngày Bác Hồ về thăm Thái Bình lần thứ năm (31/12/1966 - 31/12/2021), đồng thời góp phần đẩy mạnh việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh trong đoàn viên công đoàn, CNVCLĐ. Do đó, chúng tôi chỉ đạo, động viên đoàn viên, CNVCLĐ tích cực tham gia cuộc thi trắc nghiệm trên internet tìm hiểu “Bác Hồ với Thái Bình - Thái Bình làm theo lời Bác”.
Dù là địa bàn có thời điểm dịch Covid-19 diễn biến phức tạp, song cán bộ, CNVCLĐ huyện Vũ Thư vẫn tích cực tham gia cuộc thi.
Ông Phạm Văn Trịnh, Chủ tịch Liên đoàn Lao động huyện Vũ Thư chia sẻ: Trước khi tham gia cuộc thi, tôi đã tìm hiểu kỹ về thân thế, cuộc đời, sự nghiệp của Bác và những lần Bác về thăm Thái Bình. Tham gia cuộc thi, tôi thấy được trách nhiệm của mình trong việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách của Bác, góp phần thực hiện lời căn dặn của Bác khi Người về thăm Thái Bình.
Việc áp dụng hình thức thi trắc nghiệm trên internet đã tạo điều kiện thuận lợi để cán bộ, CNVCLĐ tham gia, nhờ đó hiệu quả tuyên truyền cũng được nâng cao.
Chị Nguyễn Thị Thuần, cán bộ Đài TTTH Hưng Hà chia sẻ: Tôi thấy cuộc thi này ai cũng có thể tham gia, chỉ cần có máy tính hoặc điện thoại thông minh là có thể tham gia cuộc thi. Cuộc thi là cơ hội để chúng tôi thể hiện tình cảm sâu sắc đối với Bác Hồ và nâng cao ý thức của mình trong việc học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Hưởng ứng cuộc thi, thời gian qua, Liên đoàn Lao động huyện Hưng Hà đã tăng cường chỉ đạo các công đoàn cơ sở phát động đoàn viên, CNVCLĐ tích cực hưởng ứng cuộc thi. Đài TTTH huyện đẩy mạnh công tác thông tin, tuyên truyền để cán bộ, đảng viên, CNVCLĐ và các tầng lớp nhân dân nắm được mục đích, ý nghĩa, cách thức tham gia cuộc thi. Sau khi cuộc thi chính thức được phát động, nhìn chung đông đảo đoàn viên công đoàn, CNVCLĐ trong huyện đều hăng hái, nhiệt tình tham gia.
Từ khi được phát động đến nay, cuộc thi trắc nghiệm trên internet tìm hiểu “Bác Hồ với Thái Bình - Thái Bình làm theo lời Bác” đã tạo được sự lan tỏa sâu rộng, thu hút sự tham gia đông đảo của đoàn viên công đoàn, CNVCLĐ ở các cơ quan, đơn vị trong tỉnh.
Mai Thư
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng