Đại hội điểm đoàn thanh niên cấp cơ sở nhiệm kỳ 2022 – 2027
Ban Chấp hành Đoàn Thanh niên xã Quỳnh Hội, nhiệm kỳ 2022-2027 ra mắt tại Đại hội.
Nhiệm kỳ 2017-2022, Đoàn Thanh niên xã Quỳnh Hội đã triển khai có hiệu quả các phong trào, chương trình gắn với việc thực hiện các nhiệm vụ chính trị của địa phương, thu hút đông đảo thanh thiếu nhi tham gia, được đánh giá cao. Nổi bật là phong trào thanh niên tình nguyện, tuổi trẻ xã Quỳnh Hội đã phối hợp tặng quần áo, sách vở, quà với tổng giá trị hơn 130 triệu đồng, tặng 54 đàn gà khăn quàng đỏ trị giá 11 triệu đồng cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn; tặng vật tư y tế, nhu yếu phẩm cho công tác phòng, chống dịch; nhiều đoàn viên, thanh niên đã tích cực tham gia hiến máu tình nguyện. Bên cạnh đó, chương trình đồng hành với thanh niên lập thân, lập nghiệp được Đoàn xã tích cực triển khai, trên địa bàn xã có nhiều thanh niên làm kinh tế có thu nhập khá, cao. 5 năm qua, toàn xã có 18 đồng chí vinh dự được đứng trong hàng ngũ của Đảng.
Nhiệm kỳ 2022-2027, Đoàn Thanh niên xã Quỳnh Hội tiếp tục đổi mới nội dung, hình thức, phương pháp tổ chức phong trào, nâng cao chất lượng đội ngũ cán bộ đoàn, mở rộng mặt trận đoàn kết, tập hợp thanh niên; tích cực, chủ động tham gia xây dựng Đảng, chính quyền, tạo động lực thúc đẩy phong trào thanh niên gắn với nhiệm vụ chính trị của địa phương, góp phần xây dựng Quỳnh Hội phát triển nhanh và ổn định.
Tại Đại hội, Đoàn Thanh niên xã Quỳnh Hội được nhận Cờ đơn vị xuất sắc trong công tác đoàn và phong trào thanh thiếu nhi giai đoạn 2017-2022 của Tỉnh đoàn, ra mắt Câu lạc bộ Thanh niên phát triển kinh tế của xã. Các đại biểu đã bầu Ban Chấp hành Đoàn Thanh niên xã nhiệm kỳ 2022-2027, bầu đoàn đại biểu dự Đại hội đại biểu Đoàn Thanh niên huyện Quỳnh Phụ, nhiệm kỳ 2022-2027.
Xuân Phương
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy