Hội Liên hiệp Phụ nữ phường Đề Thám: đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, đa dạng hóa các hình thức tuyên truyền, vận động
Bà Đặng Thị Thương, Chủ tịch Hội Liên hiệp Phụ nữ phường Đề Thám cùng đội thi dân vũ của phường.
Với mục tiêu vận động "rèn luyện phẩm chất đạo đức phụ nữ tự tin, tự trọng, trung hậu, đảm đang", Hội Liên hiệp Phụ nữ phường Đề Thám đã và đang đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, đa dạng hóa các hình thức tuyên truyền, vận động.
Ngay từ đầu năm 2021, Hội đã xây dựng kế hoạch thực hiện phong trào thi đua "phụ nữ tích cực học tập, lao động sáng tạo, xây dựng gia đình hạnh phúc".
Đầu tháng 5 vừa qua, Hội đã xuất sắc đạt giải Khuyến khích trong Hội thi Dân vũ thể thao cấp thành phố năm 2022. Bà Đặng Thị Thương, Chủ tịch Hội LHPN phường Đề Thám cho biết: Với mục đích nhằm nâng cao sức khỏe và đây cũng là phong trào của các cấp hội, là sân chơi rất bổ ích cho các cán bộ hội viên phụ nữ trong phường cũng như thành phố và cấp tỉnh nên phường đã hỗ trợ các chị em tập thường xuyên, hằng ngày vào 7h30 tối, hướng dẫn các động tác dân vũ phù hợp với yêu cầu của trung ương và Hội LHPN thành phố đề ra.
Có thể kể đến cuộc thi nấu ăn online với chủ đề “Bạn & Maggi cùng tạo khác biệt tích cực” tới toàn thể cán bộ, hội viên với mục đích nâng cao nhận thức cho phụ nữ và người dân về vai trò và giá trị của gia đình thông qua bữa cơm hằng ngày. Qua đó lan tỏa tinh thần lạc quan, lối sống lành mạnh, tích cực thông qua niềm đam mê nấu ăn.
Ngoài ra, Hội đã phối hợp với Đoàn Thanh niên phường tổ chức tiếp sức mùa thi trong đợt thi vào cấp THPT tại hội đồng thi Trường PTTH Lê Quý Đôn, thành phố Thái Bình. Đã phát 12 thùng nước lọc và 2 hộp khẩu trang cho các thí sinh đến dự thi và tham gia bảo đảm công tác an ninh trật tự, an toàn giao thông, vệ sinh môi trường tại khu vực hội đồng thi.
Tiết mục của đội thi dân vũ phường Đề Thám.
Hội thường xuyên có nhiều hoạt động hay để các chị em tham gia, được vận động và làm quen với mọi người ở tổ khác. Tôi cảm thấy rất cảm kích vì Hội Liên hiệp Phụ nữ phường vì luôn tạo điều kiện cho các chị em - Chị Phạm Thị Thắm là hội viên chia sẻ thêm.
Minh Phương
( Sinh viên thực tập )
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang