Chủ tịch UBND tỉnh tặng bằng khen cho người nhặt được 102 triệu đồng trả lại người mất
Trong buổi lễ nhận bằng khen, anh Ninh chia sẻ: Được sự quan tâm và biểu dương của các cấp chính quyền trong tỉnh tôi rất tự hào, biết ơn và mong muốn mình sẽ làm được nhiều việc tốt, có ích cho xã hội hơn nữa.
Trao đổi với phóng viên Báo Thái Bình anh cho biết: Buổi sáng ngày 2/8/2022, trên đường đi đá bóng về tôi đã nhặt được một chiếc túi đen trước cổng Trạm Y tế phường Kỳ Bá, bên trong túi có 102 triệu đồng. Xác định đây là tài sản lớn của người bị đánh mất, tôi đã nhanh chóng mang đến Đội Điều tra tổng hợp Công an thành phố Thái Bình để trình báo với mong muốn trả được tài sản cho người bị đánh mất.
Tại buổi lễ trao bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh cho anh Cao Tiến Ninh vào sáng ngày 31/8 tại trụ sở UBND thành phố Thái Bình, chị Nguyễn Thị Thanh Dung, phường Kỳ Bá xúc động cho biết: Là người lao động tự do, chỉ vì một phút lơ đễnh tôi đã làm rơi túi tiền trên đường đi giải quyết công việc. Quả thực nếu không gặp được người tốt như em Ninh thì tôi đã mất số tiền đó. Tôi rất xúc động và chỉ biết nói lời cảm ơn tới Ninh, gia đình em đã nuôi dạy em trở thành công dân tốt, cảm ơn Công an thành phố Thái Bình đã vào cuộc xác minh và giúp tôi nhận lại số tiền này.
Anh Cao Tiến Ninh phát biểu tại lễ nhận bằng khen.
Bà Hà Thị Thu Phương, Phó Chủ tịch UBND thành phố Thái Bình cho biết: Trong khi thành phố đang tập trung xây dựng trở thành đô thị loại 1 với nhiều mục tiêu đề ra. Trong đó có một mục tiêu thành phố Thái Bình đặc biệt quan tâm là xây dựng con người thành phố văn minh, thân thiện và điều đó phải thể hiện bằng những việc làm thiết thực. Với một thanh niên còn rất trẻ như Cao Tiến Ninh nhưng đã có hành động đẹp như vậy chắc chắn sẽ có sức lan tỏa, góp phần tuyên truyền để người dân thành phố thực hiện nếp sống văn minh đô thị, sống trung thực, nhân văn hơn và xuất hiện ngày càng nhiều những hành động cao đẹp hơn nữa.
Được biết, Cao Tiến Ninh sinh ra trong một gia đình có bố mẹ làm nghề buôn bán nhỏ, thu nhập bình quân mỗi tháng hơn 10 triệu đồng, nhà có 2 anh em, Ninh là con cả. Sau khi học xong Đại học Công nghiệp Hà Nội, Ninh về làm việc tại nhà chuyên về lĩnh vực thiết kế may mặc, nội thất. Bình quân mỗi tháng Ninh thu nhập từ 8 - 10 triệu đồng. Ước mơ đơn giản của chàng thanh niên này chỉ muốn tiếp tục mở rộng lĩnh vực thiết kế trong ngành may theo đúng sở thích đam mê của mình.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải