Đẩy mạnh ứng dụng khoa học công nghệ trong chăn nuôi
Lãnh đạo Hội Chăn nuôi Việt Nam tặng hoa chúc mừng đại hội.
Hội Chăn nuôi thú y Thái Bình được thành lập năm 1993. Kế thừa truyền thống gần 30 năm xây dựng và phát triển, nhiệm kỳ 2017 – 2022, Hội đã tích cực phát triển, nâng cao chất lượng hội viên, chất lượng hoạt động đào tạo nghề, tập huấn, hội thảo, chuyển giao tiến bộ khoa học công nghệ, nâng cao kiến thức về kỹ thuật chăn nuôi thú y, các biện pháp phòng, chống dịch bệnh cho hội viên, người chăn nuôi, người nuôi trồng thủy sản từ đó góp phần để sản xuất chăn nuôi, nuôi trồng thủy sản của tỉnh phát triển, nâng cao thu nhập cho các hội viên. Hội đã tổ chức 19 lớp dạy nghề thụ tinh nhân tạo lợn, chăn nuôi gia súc, gia cầm cho 793 học viên; 40 lớp tập huấn, tuyên truyền cho trên 3.600 người về chăn nuôi an toàn sinh học và công tác vệ sinh thú y bảo đảm không gây ô nhiễm môi trường. Các hội viên, chi hội đặc thù đã tích cực tham gia đào tạo nghề, tập huấn cho hàng nghìn người chăn nuôi và hệ thống thú y cơ sở; tham gia thực hiện nhiều đề tài khoa học về chăn nuôi thú y; tham gia hội động tư vấn tuyển chọn, thẩm định nhiều đề tài khoa học công nghệ, dự án về chăn nuôi; đề xuất, xây dựng các đề án, chính sách khuyến khích phát triển chăn nuôi…
Lãnh đạo Hội Thú y Việt Nam tặng bằng khen cho 2 cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác hội nhiệm kỳ 2017 - 2022.
Nhiệm kỳ 2022 – 2027, Hội chủ trương thành lập mới, kiện toàn đủ 8/8 chi hội ở 8 huyện, thành phố; chú trọng hội viên là chủ doanh nghiệp, trang trại, chủ cửa hàng sản xuất, kinh doanh thức ăn chăn nuôi, thuốc thú y, chủ cơ sở giết mổ, khám chữa bệnh, tiêm phòng và hệ thống thú y cơ sở. Phấn đấu hàng năm tổ chức từ 5 lớp tập huấn trở lên, có từ 100 – 200 nông dân được đào tạo nghề chăn nuôi, thú y, tiếp nhận những tiến bộ khoa học kỹ thuật trong chăn nuôi, nuôi trồng thủy sản, xử lý, điều trị bệnh động vật. Đẩy mạnh chuyển đổi cơ cấu giống vật nuôi; ứng dụng khoa học kỹ thuật, công nghệ trong chăn nuôi để nâng cao năng suất, sản lượng, xử lý chất thải trong chăn nuôi, bảo vệ môi trường bền vững; nâng cao hiệu quả công tác phòng chống dịch bệnh…
Lãnh đạo Hội Thú y Việt Nam tặng kỷ niệm chương cho các cá nhân có thành tích xuất sắc trong công tác hội nhiệm kỳ 2017 - 2022
Đại hội đã bầu Ban Chấp hành Hội khóa VII, nhiệm kỳ 2022 – 2027; 2 tập thể, 11 cá nhân có thành tích xuất sắc trong hoạt động hội khóa VI được nhận bằng khen, kỷ niệm chương của Hội Thú y Việt Nam.
Ngân Huyền
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải