Tiền Hải: Phát động thi đua yêu nước năm 2023
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh trao bằng khen của Thủ tướng Chính phủ cho các cá nhân.
Năm 2022, phong trào thi đua ở huyện Tiền Hải đã tạo động lực động viên, khuyến khích mọi cá nhân, tập thể phát huy tính năng động, sáng tạo vươn lên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao, góp phần thực hiện thắng lợi nhiệm vụ chính trị của huyện. Kết quả, kinh tế năm 2022 huyện Tiền Hải đã có bước tăng trưởng cao. Tổng giá trị sản xuất năm 2022 ước đạt 22.466 tỷ đồng, tăng 13,5% so với năm 2021, nằm trong nhóm dẫn đầu tăng trưởng các huyện, thành phố. Các lĩnh vực văn hóa, xã hội được chú trọng phát triển toàn diện, đáp ứng các yêu cầu nhiệm vụ phát triển kinh tế và phục vụ đời sống nhân dân. Kỷ luật, kỷ cương hành chính trong các cơ quan nhà nước được tăng cường. Công tác quốc phòng, quân sự địa phương được thực hiện tốt, tình hình an ninh chính trị và trật tự an toàn xã hội ổn định.
Huyện Tiền Hải đã phát động phong trào thi đua yêu nước năm 2023 với nội dung: Tiếp tục nâng cao chất lượng các phong trào thi đua trên tất cả các lĩnh vực, huy động tối đa mọi tiềm năng, nguồn lực để triển khai đồng bộ các giải pháp nhằm tập trung thực hiện mục tiêu tăng trưởng kinh tế, bảo đảm an sinh xã hội năm 2023, phấn đấu tổng giá trị sản xuất tăng 14% trở lên so với năm 2022. Thực hiện tốt công tác cải cách hành chính, thu hút đầu tư, bảo đảm an sinh xã hội, giữ vững tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn.
Lãnh đạo Huyện ủy Tiền Hải trao giấy khen cho các tập thể,cá nhân.Lãnh đạo UBND huyện trao giấy khen cho các cá nhân.
Nhân dịp này, 4 cá nhân được nhận bằng khen của Thủ tướng Chính phủ; 78 tập thể, cá nhân được nhận giấy khen vì đã có thành tích xuất sắc thực hiện phong trào thi đua năm 2022.
Mạnh Thắng
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng