Khối thi đua MTTQ và các đoàn thể chính trị - xã hội Sơ kết công tác thi đua, khen thưởng 6 tháng đầu năm 2013
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Tỉnh ủy viên, Phó trưởng ban thường trực Ban Dân vận Tỉnh ủy, phụ trách Ủy ban MTTQ tỉnh phát biểu tại hội nghị.
6 tháng đầu năm, Khối thi đua MTTQ và các đoàn thể chính trị - xã hội đã có nhiều cố gắng khắc phục khó khăn, cơ bản hoàn thành chương trình công tác, chỉ tiêu thi đua đề ra. Các phong trào thi đua, các cuộc vận động gắn với nội dung xây dựng nông thôn mới, kỷ niệm ngày Bác Hồ ra lời kêu gọi thi đua ái quốc được các đơn vị trong khối tổ chức phát động sâu rộng, đoàn viên, hội viên, các tầng lớp nhân dân nhiệt tình hưởng ứng, đạt kết quả cao. Các đơn vị trong khối đã xây dựng, ban hành chương trình, kế hoạch, văn bản hướng dẫn công tác thi đua, khen thưởng bài bản với những nội dung, tiêu chí thi đua cụ thể. Chú trọng công tác biểu dương, nhân rộng điển hình tiên tiến, mô hình, kinh nghiệm, cách làm hay.
Bên cạnh những kết quả đã đạt được, công tác thi đua khen thưởng của Khối trong 6 tháng đầu năm còn bộc lộ một số hạn chế như: phong trào thi đua chưa đồng đều giữa các đơn vị, có nơi còn mang tính hình thức, kết quả thiếu tính bền vững, chưa thu hút được đông đảo quần chúng tham gia; kinh phí dành cho công tác khen thưởng chưa bảo đảm yêu cầu.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Tỉnh ủy viên, Phó trưởng ban thường trực Ban Dân vận Tỉnh ủy, phụ trách cơ quan Ủy ban MTTQ tỉnh đánh giá cao những kết quả mà Khối thi đua MTTQ và các đoàn thể chính trị - xã hội đã đạt được; đề nghị những tháng cuối năm các đơn vị trong Khối căn cứ chức năng, nhiệm vụ của mình chủ động nâng cao chất lượng các phong trào thi đua, các cuộc vận động gắn với chương trình xây dựng nông thôn mới, việc học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh. Tăng cường phối hợp hoạt động, hoàn thiện quy chế hoạt động chung của Khối, quản lý tốt các chương trình, dự án của đơn vị mình. Chú trọng bồi dưỡng đội ngũ cán bộ làm công tác thi đua, khen thưởng...
Tin, ảnh: Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ