Hội Liên hiệp Phụ nữ Hưng Hà Tọa đàm "Vai trò của phụ nữ trong xây dựng nông thôn mới"
Đồng chí Vũ Đức Hạnh, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Hưng Hà phát biểu tại buổi tọa đàm.
Đồng chí Vũ Đức Hạnh, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; đại diện lãnh đạo các xã làm tốt công tác xây dựng nông thôn mới (NTM); chủ tịch hội phụ nữ các xã, thị trấn trong toàn huyện tới dự.
Những năm qua, Hội LHPN Hưng Hà đã đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động hội viên tích cực thực hiện Chương trình mục tiêu quốc gia về xây dựng NTM tại địa phương. Tham gia đào đắp 2.126.910 m3 đất làm giao thông, thủy lợi nội đồng. Nhiều cán bộ, hội viên phụ nữ tự nguyện tháo dỡ các công trình của gia đình, hiến đất, ủng hộ tiền, ngày công làm đường giao thông nông thôn. Các cấp hội duy trì hiệu quả mô hình tổ thu gom rác thải do phụ nữ tự quản, mô hình đoạn đường tự quản, chi hội xanh, sạch, đẹp…
Tại buổi tọa đàm, các đại biểu đã trao đổi nhiều kinh nghiệm, cách làm sáng tạo, hiệu quả trong lãnh đạo, chỉ đạo, phối hợp tuyên truyền, vận động nhân dân nói chung, cán bộ, hội viên phụ nữ nói riêng thực hiện dồn điền, đổi thửa, hiến kế, hiến công, hiến đất mở rộng đường làng, ngõ xóm, bảo vệ môi trường, xây dựng thôn, xóm văn hóa, phát triển kinh tế, xây dựng cánh đồng mẫu... Đồng thời nêu lên một số khó khăn nảy sinh trong xây dựng NTM tại địa phương như: còn có chị em suy tính thiệt hơn khi đóng góp xây dựng NTM, ngành nghề ở nông thôn còn ít…
Đồng chí Vũ Đức Hạnh, Tỉnh ủy viên, Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Hưng Hà đánh giá cao vai trò của tổ chức hội và cán bộ, hội viên phụ nữ toàn huyện trong quá trình xây dựng NTM thời gian qua, mong rằng thời gian tới các cấp hội phụ nữ ở Hưng Hà sẽ tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền, vận động hội viên tham gia củng cố, nâng cấp hệ thống thủy lợi nội đồng, xây kè bờ vùng, bờ thửa; làm đường trục thôn, đường nhánh cấp 1; xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư...
Tin, ảnh: Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ