Đại hội đại biểu MTTQ huyện Kiến Xương lần thứ XXI, nhiệm kỳ 2024 - 2029
Đồng chí Vũ Thanh Vân, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh tặng hoa chúc mừng đại hội.
Dự đại hội có các đồng chí: Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh; Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy; Vũ Thanh Vân, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh; Vũ Ngọc Trì, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; Nguyễn Văn Huy, Phó Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội chuyên trách tỉnh.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh cùng các đại biểu dự đại hội.
Nhiệm kỳ qua, ủy ban MTTQ các cấp và các tổ chức thành viên huyện Kiến Xương đã chú trọng đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, góp phần phát huy sức mạnh khối đại đoàn kết toàn dân, tạo sự đồng thuận xã hội, thực hiện thắng lợi các mục tiêu kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh của huyện. Các phong trào thi đua yêu nước, các cuộc vận động do Ủy ban MTTQ Việt Nam các cấp phát động được đông đảo các tầng lớp nhân dân đồng tình hưởng ứng tham gia. Nổi bật là đã vận động nhân dân chuyển đổi hàng nghìn héc-ta cấy lúa kém hiệu quả sang nuôi trồng thủy sản; có trên 400 trang trại sản xuất kinh doanh có hiệu quả; người dân hiến trên 40.000m2 đất để mở rộng đường giao thông. MTTQ Việt Nam các cấp đã vận động trên 10 tỷ đồng vào Quỹ "Vì người nghèo”; hỗ trợ xây dựng và sửa chữa 62 nhà đại đoàn kết trị giá trên 2,5 tỷ đồng cho hộ nghèo, hộ cận nghèo, hộ có hoàn cảnh khó khăn.
Với chủ đề “Đoàn kết - Dân chủ - Đổi mới - Phát triển”, nhiệm kỳ 2024 - 2029, Ủy ban MTTQ huyện Kiến Xương tiếp tục đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, đa dạng hóa các hình thức tập hợp, vận động, xây dựng và củng cố vững chắc khối đại đoàn kết toàn dân; triển khai sâu rộng, hiệu quả các cuộc vận động, các phong trào thi đua yêu nước; thực hiện tốt chức năng đại diện, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của nhân dân.
Phát biểu tại đại hội, đồng chí Vũ Thanh Vân, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh ghi nhận biểu dương những thành tích MTTQ các cấp và các tầng lớp nhân dân huyện Kiến Xương đạt được trong nhiệm kỳ qua. Đồng chí đề nghị thời gian tới, MTTQ các cấp trong huyện tiếp tục đổi mới nội dung, phương thức hoạt động theo phương châm hướng về cơ sở. Mở rộng và nâng cao chất lượng các phong trào thi đua yêu nước gắn với lợi ích của các tầng lớp nhân dân. Tiếp tục đổi mới cách nghĩ, cách làm, tuyên truyền, vận động nhân dân theo hướng toàn dân, toàn diện, có trọng tâm, trọng điểm phù hợp với thực tiễn, nâng cao chất lượng hiệu quả thực chất các cuộc vận động, phong trào thi đua yêu nước. Thực hiện tốt 2 nội dung mới: Phong tào thi đua "Cả nước chung tay xóa nhà tạm, nhà dột nát" và "Xây dựng khu dân cư tự quản, đoàn kết, ấm no, hạnh phúc". Tăng cường công tác quản lý nhà nước về tôn giáo, thực hiện toàn diện các nhiệm vụ giám sát, phản biện xã hội, tham gia xây dựng Đảng, chính quyền, đoàn thể vững mạnh.
Ủy ban MTTQ huyện Kiến Xương nhiệm kỳ 2024 - 2029 ra mắt đại hội.
Đại hội đã hiệp thương cử 66 vị tham gia Ủy ban MTTQ huyện Kiến Xương khóa XXI, nhiệm kỳ 2024-2029 và cử đoàn đại biểu dự Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh lần thứ XIX, nhiệm kỳ 2024-2029.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ