Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh Đánh giá kết quả một năm thực hiện cuộc vận động “Ngày vì người nghèo”
Đồng chí Vũ Đức Hạnh, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch UBMTTQ tỉnh, Trưởng ban vận động "Ngày vì người nghèo" tỉnh phát biểu tại hội nghị.
Ủy ban MTTQ tỉnh đã công bố quyết định kiện toàn Ban vận động "Ngày vì người nghèo" tỉnh gồm 17 đồng chí do ông Vũ Đức Hạnh, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh làm Trưởng ban; bộ phận giúp việc Ban vận động "Ngày vì người nghèo" tỉnh gồm 13 đồng chí do bà Nguyễn Thị Hoa, Phó Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh, Phó Trưởng ban Thường trực Ban vận động tỉnh làm trưởng bộ phận giúp việc.
Qua 1 năm thực hiện cuộc vận động "Ngày vì người nghèo" đã đạt được nhiều kết quả: thực hiện tốt công tác tuyên truyền, tổ chức tốt lễ phát động tháng hành động cao điểm vì người nghèo với sự tham dự của 108 cơ quan, tổ chức, đơn vị… Kết thúc tháng cao điểm, Quỹ "Vì người nghèo" nhận được số tiền ủng hộ là 798 triệu đồng (đạt 80,65% so với số đã đăng ký). Toàn tỉnh đã hỗ trợ xây mới và sửa chữa 292 nhà đại đoàn kết trị giá trên 6 tỷ đồng; hỗ trợ giống, vốn cho 294 hộ với kinh phí trên 1 tỷ đồng; khám chữa bệnh cho gần 275 lượt người với kinh phí trên 200 triệu đồng; hỗ trợ gần 1.500 học sinh nghèo với số tiền 300 triệu đồng… Các tổ chức thành viên Ban vận động thực hiện tốt các chương trình an sinh xã hội…
Tại cuộc họp, Ủy ban MTTQ tỉnh đã triển khai kế hoạch tổ chức vận động "Tháng cao điểm vì người nghèo" năm 2013. "Tháng cao điểm vì người nghèo" tổ chức ở 3 cấp, bảo đảm kịp thời, có sức lan tỏa rộng và đạt hiệu quả thiết thực. Toàn tỉnh phấn đấu quyên góp đạt trên 47 tỷ đồng trong tháng cao điểm.
Tin, ảnh: Thanh Huyền
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ