Tổng kết công tác chữ thập đỏ năm 2013
Đồng chí Vũ Đức Hạnh, Tỉnh ủy viên, Chủ tịch Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh trao Bằng khen của Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam cho các tập thể, cá nhân.
Năm 2013, các hoạt động nhân đạo, xã hội của Hội Chữ thập đỏ tỉnh đạt tổng giá trị trên 29 tỷ đồng, tiếp tục giữ vững truyền thống là đơn vị trong tốp đầu của phong trào chữ thập đỏ toàn quốc. Phong trào "Tết vì người nghèo và nạn nhân chất độc da cam" được quan tâm, đẩy mạnh. Hội đã kêu gọi, vận động sự ủng hộ với số tiền, quà trị giá trên 8,1 tỷ đồng để giúp đỡ, thăm hỏi trực tiếp tới trên 34.400 đối tượng chính sách, hộ nghèo và trên 6.540 nạn nhân chất độc da cam từ 40 đơn vị, tổ chức doanh nghiệp, các nhà hảo tâm.
Phối hợp với Hội Chữ thập đỏ các huyện, thành phố vận động tài trợ và tổ chức xây dựng, trao tặng 112 ngôi nhà tình nghĩa cho hộ nghèo trị giá trên 4,8 tỷ đồng. Trong năm đã tổ chức 28 cuộc hiến máu tình nguyện, thu được 8.050 đơn vị máu. Công tác phòng ngừa, ứng phó thảm họa và ủng hộ đồng bào vùng bị lũ lụt được quan tâm; công tác chăm sóc sức khỏe ban đầu được chú trọng, đã cấp phát thuốc miễn phí cho hàng trăm người nghèo trị giá 40 triệu đồng.
Tại hội nghị, Hội Chữ thập đỏ tỉnh đã phát động phong trào "Tết vì người nghèo và nạn nhân chất độc da cam" nhân dịp Tết Nguyên đán Giáp Ngọ 2014; trao Kỷ niệm chương "Vì sự nghiệp nhân đạo" cho 5 cá nhân, Bằng khen của Trung ương Hội Chữ thập đỏ Việt Nam cho 18 tập thể và 12 cá nhân có nhiều thành tích trong công tác Hội và phong trào chữ thập đỏ năm 2013, Giấy khen của Hội Chữ thập đỏ tỉnh cho 2 đội tình nguyện viên chữ thập đỏ.
Hoàng Lanh
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ