Đại hội Câu lạc bộ Lê Quý Đôn nhiệm kỳ VII
Ban Chủ nhiệm và Ban Kiểm tra nhiệm kỳ VII Câu lạc bộ ra mắt Đại hội.
3 năm qua, CLB đã kết nạp mới 53 hội viên, nâng tổng số hội viên lên 360 người. Hình thức hoạt động của CLB ngày càng phong phú, đa dạng. Ngoài nhiệm vụ trọng tâm là tổ chức tập luyện thể dục thể thao nâng cao sức khỏe, đẩy mạnh hoạt động tình nghĩa, văn hóa, văn nghệ, tham quan du lịch, CLB còn tích cực duy trì phổ biến chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, của tỉnh, tình hình thời sự trong nước và quốc tế nhằm củng cố và nâng cao kiến thức cho hội viên. Nhiều hội viên trở thành những tấm gương mẫu mực về đạo đức, lối sống cho cán bộ, đảng viên lớp sau và con cháu noi theo. Các hội viên nhiệt tình tham gia đóng góp kinh nghiệm lãnh đạo, quản lý, điều hành xây dựng Đảng, quản lý Nhà nước cho các đồng chí đang là người đứng đầu cấp ủy, chính quyền, các ban, ngành của tỉnh, đóng góp nhiều ý kiến vào Dự thảo sửa đổi Hiến pháp năm 1992, Dự thảo sửa đổi Luật Đất đai…
Tại Đại hội, đồng chí Phạm Văn Ca, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh đã thông báo với các đại biểu một số nét cơ bản về tình hình kinh tế - xã hội của tỉnh năm 2013. Chúc mừng những thành tích mà CLB Lê Quý Đôn đã đạt được trong nhiệm kỳ qua, đề nghị trong nhiệm kỳ mới CLB tiếp tục phát huy kết quả đã đạt được, khắc phục hạn chế của nhiệm kỳ VI, làm tốt công tác chăm sóc, nâng cao sức khỏe và đời sống văn hóa, tinh thần cho hội viên, duy trì nền nếp việc phổ biến chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, thông tin thời sự trong nước và quốc tế đến toàn thể hội viên; tạo điều kiện cho hội viên tiếp tục phát huy trí tuệ, kinh nghiệm, vốn sống tham gia đóng góp, đề xuất với cấp ủy, chính quyền, các cấp, các ngành về công tác lãnh đạo, quản lý, tổ chức thực hiện nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
Đại hội đã bầu 5 ủy viên vào Ban Chủ nhiệm CLB nhiệm kỳ VII (2013 - 2018).
Đỗ Hiền
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ