Đại hội Hội Doanh nhân nữ khóa II (nhiệm kỳ 2014 - 2019)
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh trao bức trướng của Tỉnh ủy - HĐND - UBND tỉnh tặng Hội Doanh nhân nữ tỉnh Thái Bình.
Nhiệm kỳ qua, Hội Doanh nhân nữ đã đoàn kết, năng động, sáng tạo vượt qua mọi khó khăn, phấn đấu hoàn thành các chương trình mục tiêu Nghị quyết Đại hội lần thứ nhất đề ra. Hoạt động của Hội và những đóng góp của các doanh nhân nữ đã góp phần không nhỏ vào việc thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ các cấp. Thông qua đó đã quảng bá, xây dựng thương hiệu cho các doanh nghiệp, phát huy tinh thần tương thân tương ái của các doanh nhân, doanh nghiệp đối với xã hội. Qua đây, các doanh nhân nữ đã khẳng định được vị thế của phụ nữ trong lĩnh vực sản xuất kinh doanh, khẳng định được vai trò của chị em đối với xã hội.
Trong nhiệm kỳ tới, Hội tiếp tục đổi mới nội dung, phương thức hoạt động, xây dựng tổ chức hội vững mạnh, đảm bảo là ngôi nhà chung để các doanh nhân nữ tham gia sinh hoạt, chia sẻ, hợp tác giúp đỡ nhau trong sản xuất kinh doanh.
Phát biểu tại Đại hội, đồng chí Cao Thị Hải, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận, biểu dương, chúc mừng những thành tích của Hội và các doanh nhân nữ đã đạt được trong nhiệm kỳ qua.
Đồng chí mong muốn Hội Doanh nhân nữ tiếp tục phát huy tinh thần năng động, sáng tạo, xây dựng chương trình, kế hoạch triển khai cụ thể gắn với việc thực hiện chương trình kinh tế trọng tâm của tỉnh. Tranh thủ sự giúp đỡ của các cơ quan chức năng trong việc hỗ trợ mở các lớp đào tạo kiến thức về quản trị doanh nghiệp, mở rộng thị trường, ứng dụng khoa học công nghệ. Nâng cao trách nhiệm xã hội, chất lượng sản phẩm, chăm lo tới quyền lợi người lao động, nâng cao uy tín thương hiệu của doanh nghiệp.
Đại hội đã bầu Ban Chấp hành khóa II, nhiệm kỳ 2014 - 2019 gồm 13 ủy viên, đồng chí Hoàng Thị Hồng được bầu tái giữ chức Chủ tịch Hội Doanh nhân nữ tỉnh Thái Bình khóa II.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ
- Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương thăm, tặng quà người có công tại Thái Bình
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!