Ban Quản lý dự án Điện lực Thái Bình 2: Chương trình đêm tri ân “Nhân vật và sự kiện”
Đồng chí Phạm Văn Xuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng lãnh đạo Tập đoàn Dầu khí Việt Nam tặng quà thân nhân các gia đình liệt sĩ tỉnh Thái Bình hy sinh tại đảo Gạc Ma năm 1988
“Nhân vật và sự kiện” là chương trình giao lưu với các nhân chứng lịch sử khẳng định chủ quyền 2 quần đảo Hoàng Sa và Trường Sa là của Việt Nam. Chương trình có sự tham gia của những vị khách mời đặc biệt: Anh hùng Lực lượng vũ trang nhân dân, Đại tá, phi công Nguyễn Thành Trung; Anh hùng Lực lượng vũ trang nhân dân, Đại tá Vũ Huy Lễ, nguyên Thuyền trưởng tàu HQ505, nhân chứng trong trận chiến Gạc Ma năm 1988; Anh hùng Lao động, Tiến sỹ Ngô Thường San, Chủ tịch Hội Dầu khí Việt Nam, nguyên Tổng Giám đốc Tổng công ty Dầu khí Việt Nam, người trực tiếp chỉ đạo xây dựng Nhà giàn DK1 và nhà thơ Trần Đăng Khoa, Phó Bí thư thường trực Đảng ủy Đài tiếng nói Việt Nam, là một người lính biển và có nhiều tác phẩm hay, ý nghĩa viết về Trường Sa, Hoàng Sa. Họ đã cùng nhau ôn lại những ký ức hào hùng và những hy sinh to lớn của đồng đội những năm tháng chống Mỹ thống nhất đất nước và đặc biệt là trong trận hải chiến bảo vệ đảo Gạc Ma năm 1988.
Anh hùng Lực lượng vũ trang nhân dân, Đại tá, phi công Nguyễn Thành Trung nhớ lại những ký ức hào hùng trong cuộc kháng chiến chống đế quốc Mỹ.
Nhân dịp này, Tập đoàn Dầu khí Việt Nam đã tặng quà cho 64 thân nhân gia đình liệt sĩ hy sinh tại đảo Gạc Ma năm 1988; trong đó có 9 liệt sĩ người Thái Bình. Mỗi suất 3 triệu đồng.
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, đồng chí Phạm Văn Xuyên, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cảm ơn tình cảm của Tập đoàn Dầu khí Việt Nam những năm qua đã dành cho Thái Bình trong các hoạt động an sinh xã hội, tri ân người có công, gia đình chính sách, thương binh liệt sĩ. Hoạt động tri ân liệt sĩ không chỉ mang ý nghĩa xã hội “uống nước nhớ nguồn” mà mang tính chính trị và nhân văn sâu sắc”. Đồng chí mong muốn thân nhân các gia đình liệt sĩ sẽ tiếp tục phát huy truyền thống cách mạng ra sức học tập, lao động, công tác, tích cực tham gia phát triển kinh tế để xây dựng quê hương ngày càng giàu mạnh.
Minh Nguyệt
Tin cùng chuyên mục
- Tổ chức chương trình “Cùng ngư dân thắp sáng đèn trên biển” 03.08.2024 | 20:28 PM
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
Xem tin theo ngày
-
Đề xuất thành lập Hội đồng lúa gạo quốc gia
- Triển khai công tác khảo sát, đo lường Bộ chỉ số DDCI tỉnh Thái Bình năm 2024
- Kỷ niệm 20 năm thành lập Hội Nạn nhân CĐDC/Điôxin tỉnh
- Kết nối giao thương doanh nghiệp Thái Bình với Bangladesh
- Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Công điện khẩn số 06/CĐ-PCTT của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh