Tuổi trẻ Bộ đội Biên phòng Thái Bình Phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện
Cán bộ Bộ đội Biên phòng Thái Bình phối hợp với chính quyền địa phương tuyên truyền pháp luật đến bà con ngư dân.
Trong phong trào chung sức xây dựng nông thôn mới, tuổi trẻ Bộ đội Biên phòng Thái Bình đã tham gia trên 200 ngày công làm gần 1km đường bê tông liên thôn tại xã Nam Cường, huyện Tiền Hải và các xã khu vực biên phòng; phối hợp với Đoàn Thanh niên các cơ quan tỉnh, Đoàn Thanh niên khối doanh nghiệp tỉnh xây dựng sân chơi cho thanh thiếu nhi thôn Mỹ Đức, xã Đông Hoàng, huyện Tiền Hải với diện tích 220m2, kinh phí hỗ trợ 20 triệu đồng; tham gia 100 ngày công xây dựng nhà đại đoàn kết cho hai hộ giáo dân tại xã Đông Long và xã Nam Thịnh (huyện Tiền Hải). Tổ chức nhiều hoạt động hướng về nhân dân khu vực biên giới biển như giao lưu văn hóa văn nghệ, thể dục thể thao..., động viên thanh niên và quần chúng nhân dân tích cực tham gia bảo vệ chủ quyền an ninh biên giới vùng biển của Tổ quốc.
Cùng với những hoạt động trên, tuổi trẻ Bộ đội Biên phòng Thái Bình còn tích cực tham gia các hoạt động “Đền ơn đáp nghĩa”, tri ân các anh hùng liệt sĩ, thương binh, bệnh binh, người và gia đình có công với cách mạng bằng nhiều việc làm thiết thực, góp phần giúp các gia đình, đối tượng chính sách vơi bớt khó khăn, ổn định cuộc sống. Tuổi trẻ Đồn Biên phòng cửa khẩu Cảng Diêm Điền, Hải đội 2 nhận phụng dưỡng suốt đời Bà mẹ Việt Nam anh hùng Nguyễn Thị Chạc (xã Thụy Hải, huyện Thái Thụy); Đồn Biên phòng Cửa Lân nhận phụng dưỡng Bà mẹ Việt Nam anh hùng Trần Thị Riệu (xã Đông Minh, huyện Tiền Hải); phối hợp tổ chức 4 lớp xóa mù chữ cho trên 172 lượt con em làng chài thôn Cao Bình, xã Hồng Tiến, huyện Kiến Xương sinh sống tại Cồn Vành (xã Nam Phú, huyện Tiền Hải); tổ chức quyên góp ủng hộ Quỹ “Đền ơn đáp nghĩa”, thăm hỏi, tặng quà các gia đình, đối tượng chính sách, thực hành tiết kiệm tham gia chương trình ngôi nhà 100 đồng... Những hoạt động của tổ chức đoàn và tuổi trẻ Bộ đội Biên phòng Thái Bình không chỉ góp phần tích cực vào việc thực hiện nhiệm vụ chuyên môn mà còn thúc đẩy kinh tế - xã hội phát triển, nhất là trên địa bàn các xã, thị trấn khu vực biên phòng.
Trương Tiết Cương
(Bộ đội Biên phòng tỉnh)
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng